Na tuinamishe vichwa vyetu. Bwana Yesu, mchungaji wa lile kundi kuu, unatuwiya we sana Bwana, Bwana hata tusingaliweza kama kulipa kwa pendo ambalo wewe umekisha limimina katika mioyo yetu. Najisikia wasiyosaidi sana unapoinamisha vichwa vyetu na, na kusema katika uwepo wako na kuomba ututakase na makosa yote na dhambi yote. Tunaomba ya kwamba utaitia nguvu miili yetu leo, wengine wagonjwa na wanaoteseka, kama inavyoonyesha hapa kwa leso na maombi yanayokuja kwa simu na kokote. Nasi tunaamini ya kwamba tunamalizia historia ya ulimwengu huu sasa na hivi karibuni, wakati utaishia katika umilele nasi tunataka kuwa tayari kwa ajili ya saa hiyo, na hiyo ndiyo sababu tumekusanyika hapa asubuhi ya leo, ni kujitayarisha kwa ajili ya saa hiyo. Na nimeambiwa ya kwamba kuna wengi wanaosikiliza kwa simu asubuhi hii, kila mahali nchini, kutoka pwani hadi pwani, kila mahali sauti zetu zinapokuja, yaliyo kundi hilo ndogo libarikiwe waponywa wagonjwa walio miongoni mwao, nami naomba ya kwamba utazitakasa nafsi zao na, na uovu wote. Basi tusaidie hapa asubuhi ya leo kwenye maskani ili kwamba sisi nasi tufurahie majaliwa hayo makuu. Nasi naomba ya kwamba utaenda nasi leo kupitia kwenye Uh, lako liloandikwa na hatufunulie mambo tunayohitaji, kwa kuwa tumekusanyika kila mahali nchini. Sasa tukisikia kwamba sisi ni watu wadogo mbali, tuna nafasi miongoni mwao hawa waliokombolewa, kwa maana tumemwamini Yesu Kristo, tugalie mambo haya ya Bwana na tutakapofunga ibada na kuondoka kwenda kwenye, kwenye makazi yetu mbalimbali mbali, kote nchini nasiseme kama wale waliotoka Emau, je, mioyo yetu haikuwaka ndani yetu hapo alipokuwa akisema na asi njiani? Sasa Baba, najua ya kwamba lolote ambalo ningesema bila shaka halingalitosha pamoja na, na wafiswa wazuri kila mahali nchini sasa ambao wanasikiliza lisingelitosha nisingekuwa jambo ambalo ningeweza kusema ambalo ningeweza kufaa kitu, kwa maana sisi sote tu katika hali ile ile. Sisi ni binadamu, watu wanaopatikana na mauti, bali Roho Mtakatifu aliye mkuu na anene na alishike neno tu na kujifunua mwenyewe. Tunamuguia yeye sasa katika jina la Yesu, amina. Mwaweza kuketi kwa namna fulani. Mimi rising, najishangaza mwenyewe, nimwambia mke wangu, kama ikiwa anasikiliza kule Tucson ya kwamba sikufikiria ningekuwa na ibada yoyote nitakaporudi, na hata sikuleta nguo. Basi nilimwambia mkaza mwanangu, alikuwa amepiga passport langu, ndipo nikasema mimi inasimama nyuma ya idara na wa hawajui suruali ni aina moja na koti ni, a, ni la aina nyingine, ni zile nilizovaa nyumbani me, bali mida alipiga pasi shati langu na market. Kila kitu, kwa hiyo kila a, a, usijali, kila kitu ni sawa. Now, sasa tunaombi hapa ya kwamba kuna ndugu wa zamani sana na mimi nafikiri ya kwamba Prescott, naamini unasikiliza kwa simu asubuhi ya leo kule Arizona. Kule Prescott Arizona, uh, uh, baba yake dada Nasia ndiye kwanza uh, yeah, awe njiani, akija huku mkononi, nafahamu naye ilimbidi apelekwe hospitali kwa ajili ya ugonjwa wa moyo, ndugu Kobe na pia ndugu Junior Jackson uh, nafikiri okay, anasikiliza kwenye radio inayofuatia kule chini, ama simu inayofuatia kule chini, ama ni Alban na baba yake yuko hospitalini, nasikia amefanyiwa upasuaji mkubwa wa kanza kwenye ini kwa hiyo tunataka bila shaka kwa kumbuka hao katika maombi yetu, na sasa kuna wengine hapa pia ambali hatutaki kuchukua wakati. Mungu anajua yote kuwahusu, kwa hiyo hebu na tuwaombee sasa. Mungu mpendwa, kama vile yule mzee mpendwa mwenye mkono wenye makunyanzi, ndugu Cogins, shujaa wa siku nyingi kwenye huduma, amekuwa akiwa amelala hospitalini asubuhi ya leo mahali fulani akiugua ugonjwa wa moyo. God, Mungu moyo wa maskini mzee huyo, umepitia kwenye shida nyingi, naomba Mungu umsaidie, tujalie. Yeye anapenda ye, anapenda a kama sisi wengine wote tunavyopenda, naye anapenda kuishi. Bwana Mungu, tujalie sisi tulio kila mahali ingini, tunamwombea katika jina la Yesu ya kwamba utamponya na kumtoa huko. Tunaamini ya kwamba wewe utamponya atakuja moja kwa moja mkutanoni. Tunamwombea ndugu Jackson, baba yake mpendwa, akiwa amelela kule karibu kufa sasa, naye alimleta ulimwenguni mvulana mzuri kama like Junior, na na naomba Mungu mpendwa ya kwamba utamponya. Anaonekana haiwezekani, wauguzi, madaktari uh, hawajui la kufanya katika kisa cha namna hiyo, bali sisi tunamkumbuka ndugu Hope pia wakati uh, matabibu walio bora sana so hapa waliposema akeluiv walisema ana masaa machache tu ya kuishi, akiwa ana kansa kwenye ini. Haya, anaishi leo, na hiyo ni miaka ishirini na mitano iliyopita kwa sababu ya neema yako. So hayo, right. Kwa hiyo anaomba ya kwamba utamponya ndugu Jackson, Jackson leo, Bwana jalia neema yako na rehema ziwe pamoja naye, nuundo hili lote kuu la leso na kitambaa na kadhalika ambavyo vimewekwa hapa kwa ajili ya maombi, wewe unawajua wote Baba. Naomba ya kwamba utawajalia wote kupona katika jina la Yesu Kristo, amina. Sasa kwa kwanza asubuhi ya leo si uh, kufikiria ya kwamba ningeshuka uh, nije kwanza Jumapili iliyopita Halafu tena tulipo, uh, litangaza jambo hili, nikashuka nikaja dukinevyo, alinichukua nizungumze, kisha uh, tukatangaza kuwepo huku leo, na bado haijatangazwa kwa watu nchini kote, na sisi na mfumo huu wa simu sasa, ambao ni mzuri sana sana, watu wanaweza kuketi moja kumoja, mao, ama, nini, ma, na kwa moja nyumbani mwao ama nini hii mwao wakusanyike makwao makanisani mwao na kadhalika, na kusikiliza ibada. Nafurahia jambo hilo. Sasa naona yamewekwa hapa, kulikuwa na, na maombi mengi juma pili lililopita, juu ya yale niliyosema juma pili iliyopita juu ya ujumbe. Naamini ni sawa vile nilivyouita sasa, lakini niseme jambo fulani kuhusu kulipa madeni yenu na wao unajua haduru useme nini, inaeleweka vibaya na wewe. Si kwa sababu wao wana wa wataki kulielewa vibaya, bali unalielewa vibaya tu. Na sasa, mtu fulani alisema yatupasa kununua motokaa, ama mimi nifanye sasa. Hayo sio aliyosema Yesu, ama ilionena Biblia hapo, ambayo ilisema msigwiwe na mtu chochote. Hiyo ni madeni yanayodumu siku nyingi ambayo mngeweza kulipa hai huko ni kutowiwa na mtu chochote, haimaanishi lo. Uh, tunawiwa malipo ya nyumba, bili um, yetu ya simu sisi na kadhalika tu. Tunawiwa vitu hivyo nasi tunavilipa, lakini deni la zamani ambalo ungeweza kulipa, lilipe. Naona sasa, usikae na kitu chochote kikikushikilia namna hiyo. Inakumbuka wakati uh, ambapo nilikuwa mgonjwa wakati fulani nilipokuwa mvulana. Nilitoka hospitalini inawiwa kama dola elfu mbili na kulikuwa na duka la madawa hapa. Bwana Tonige aliniwia kama dola mia tatu ama mia nne mbili ya madawa. Yeye hata hakunijua mtu huyo, nilimwendea sikunijua, naye aliituma tu kule, hata hivyo hakukataa kuituma Nami na nikasema, unaniwia nami. Nikasema naamini, uh, snia alikuwa Bwana Mason kule chini kwenye barabara ya Court na Spring. Basi nikasema unaniwia nami, na nami ngali ni mdaifu sana, mbali ninajaribu kwenda kazini. Sasa kama siwezi kulipa, nilikuwa tu ndiyo kwanza niwe Mkristo. Nikasema jambo la kwanza, Bwana Mason, kama jukumu langu kwa Mungu, yeye ananiwia zaka zangu. Ninataka kumlipa zaka zangu kwanza, nikasema kisha, uh, jukumu langu lingine uh, ni kulipa madeni yangu, nikasema baba yangu hawezi naye na, sema, na, sisi, na the sito, the sisi ni watoto kumi, uh, jamaa yetu, lakini right, nikasema nikakamsiwezi uh, nika, uh, uh, kulipa uh, zaidi uh, ya pende ishirini uh, uh, na tano kwenye mbili hii kila siku ya, ya mshahara kama siwezi ha, kulipa hata hizo sendi ishirini na tano, nitapitia hapa na kuambia kwamba yeah, hilo nitakwambia, siwezi si, si, si kufanya jambo hilo wakati huu. Kwa uh, msaada uh, wa Mungu nilipa kila hey, sendi yake like, naona, lakini hilo ndilo nalomaanisha naona say... Uh, basi mtu fulani asiseme tu yeah, oh, lo Mkristo fulani uh, uh, hapa kanisani wakati mmoja aliondoka akaenda akatengenezewa motoka hapa, naye mtu huyo akamjia huyo mtu akasema atakulipa mimi ulipa Jumamosi ama kitu uh, kama hicho, naye hakumlipa kamwe, na majuma baada ya majuma yakapita, ya na kamwe hakumlipa hata hakusema neno. Ndipo ndipo mtu huyo akaja akaniuliza akasema, kanisa linalaumiwa, Kristo analaumiwa. Usipoweza kumlipa nenda, akamwambie useme unaniwia nami nitakulipa mimi, ni Kristo. Lakini mimi mimi tu, uh, siwezi kufanya hivyo sasa hivi, yani bidi ninawi, ninawiwa. Hii pia kumbuka, iko kwenye vitabu vya Mungu, pia jua ya kwamba unawiwa. Kwa hiyo hilo ni ina jaribu na nafsi yangu na kwa ajili yetu sisi sote pamoja kujaribu kuwa tayari, kwa maana tunajua tunakaribia jambo fulani karibu sana, jambo fulani litakalotukia. Kwa hiyo tunataka kuwa tayari, wakati kuja kwa Bwana kunakaribia sana, sana sana. Tunataka kuwa tayari kwa ajili ya saa hiyo, ile hukumu. Sasa tunataka kuwa tayari kwa na kuzungumzia sasa juu yes, year ya somo ndogo hapa ambalo nilichagua kwa ajili ya asubuhi hii, kwa msaada wa Bwana nasokzungumza na kwa kifupi tu tuwezavyo, kwa sababu ya mawasiliano ya simu na watu well, inyote, natumaini nyote mlipata la mahali nchini, mna asubuhi nzuri kama uh, tulio nayo hapa Indiana. Kuna hali nzuri ya hewa, ni baridi tangu ilipoonyesha, na ni hali nzuri sana. Sasa nataka kusoma kutoka kwenye kitabu cha Waebrania sura ya kwanza na kutoka katika kitabu cha Yohana mtakatifu sura ya kwanza Waebrania moja moja hadi tatu na Yohana mtakatifu moja moja kwa ajili ya somo langu. Somo langu asubuhi ya leo ni mafunzo kwenye maandiko. Sasa hebu tusome Waebrania moja moja Mungu ambaye alisema zamani na baba zetu katika manabii kwa sehemu nyingi, kwa njia nyingi, lakini mwisho wa siku hizi amekwisha sema nasi katika Mwana aliyemweka kuwa mrithi wa yote, tena kwa yeye aliufanya ulimwengu. E, kwa kuwa ni katika right, mng'ao wa utukufu wake, chapa ya nafsi yake, akichukua vyote kwa amri ya uweza wake, akisha kufanya utakaso right wa dhambi, aliketi mkono wa kuume wa ukuu huko juu. Ni somo nzuri jinsi gani! Now, sasa Juana mtakatifu moja moja In the beginning was the word. Hapo mwanzo kulikuweko neno, naye neno alikuwa kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu. Sasa nasomo langu asubuhi ya leo ni Kristo amefunuliwa katika neno lake mwenyewe. Now, naam pra, uh, mahali nilipofikia maamuzi ya kuzungumzia jambo hili ilikuwa ni kwa sababu ya kwamba uh, no ni kujua ya kwamba chochote tusemacho haitupasi kusema tu, uh, kwa sababu to tumekusanyika pamoja that hivi, hivi hivi tu kuzungumza juu ya chochote we'll, lakini jambo ambalo litasaidia kuwaweka watu sawasawa, uh, kwa maana tutapitia katika maji ya hatari na ya udanganyifu, tayari tunayaabiri na wakati mwingine nafikiri yes, uh, kwenu ni kama ilivyo kwangu, like ya kwamba inaonekana hivyo, mengi sana yanatisha sana. yeah, ilikuwa tu nikizungumza na muhudumu Aikiana e na mkewe humo chumbani, muda mchache tu uliopita, na watu wawili wana wasiwasi kama tu walimwengu wengine, wanadamu wengine duniani, nikasema right. Kumbukeni shetani atakupiga ngumi nasijali so, wewe unani God, Mungu yeye, right, ana haki ya hiyo ngumi hiyo moja. What ungalitaka upate be, nini that upate that hiyo ngumi, uwe kipofu or ama uwegue ya biskavu uketi kwenye kiti cha kusukumia wagonjwa ama uwe na wasiwasi. Unaona, ana mahali fulani anapoweza kukupiga yeye, ana haki ya mahali hapo palipo wazi. Sasa hapo ndipo unapopaswa kukaa umepafunika wakati wote na kuona wakati wenye wasiwasi na moishi na kanda za juma iliyopita, nafikiri atawafunulia vile vitu vikuu vya kutisha ambavyo tutazungumza habari zake moja ya siku hizi, wakati tutakapoweza kupata mahali pa kutosha juu ya kufunguliwa kwa hayo mapigo ya mwisho yatakayomiminwa juu ya nchi, vile vitasa hasa kuminwa kwa vile vitasa na zile ngurumo saba na vitu hivyo vya kutisha vinavyokuja juu ya nchi. Uh, mwanadamu now, sasa, na watu leo wako katika hali ya fadhaa sana, ulimwengu mzima. Mlisoma Readers Digest ya mwezi uliopita, mnaona yaliyoandikwa ni juu ya Billy Graham, yule mwinjilisti mashuhuri alichoka sana hata akiloweza kamwe kuendeleza mikutano yake. Naye aka, akaenda kwenye zahanati ya Mayo apate kufanyiwa uchunguzi wa mwili. Hakuwa na kasoro yoyote, kwake ni kwamba tu afanyi kazi ya kutosha, na wakamfanya awe anakimbia mazoezi ya viungo vya mwili. Yeye hukimbia maili moja kila siku cha makala haya yanayoendelea kusema ya kwamba sayansi imethibitisha kwamba leo, ya kwamba watoto wadogo hawa, vulana wadogo na wasichana, wanafikia umri wa utu uzima kwenye umri wa miaka ishirini, na wanapofikia kwenye umri wa miaka ishirini na mitano, mara nyingi, wakati nyingi, wasichana wanaingia wa ugumba kwenye umri wa miaka ishirini na mitano. Si kama mlijua jambo hilo au la, bali siku siku chache zilizopita, usiku wake, wakati Roho Mtakatifu alipokuwa akinena hapa mkutanoni, msichana mdogo akiwa ameketi hapa, hiyo ndiyo hasa iliyokuwa shida ya mtoto huyo. Hapo alipoita, nikamtazama. Mwana wa pili, nikaangalia tena, nami nikaona shida ilikuwa ni nini? Nafikiria haiwezekani, hey, mtoto huyu ni mchanga um, sana. Mbali ilikuwa ni kuingia ugumba, yapata umri wa miaka ishirini ishirini na mitatu kitu kama hicho. Mnaona, mama yangu na mama yako walipitia umri huo kwenye miaka arobaini na mitano hadi hamsini Mama yangu alipitia umri huo kwenye miaka thelathini na mitano umeshuka hadi kwenye ishirini Amii yote ya mwanadamu imeoza. Vema well, kama hiyo miili ya uti wetu kwa kawaida inataruka like raruka namna hiyo, kutokana na kula vyakula vya kisasa, mahangaiko ambayo yameozesha. Je, mambo haya hayaozeshi chembe chembe za ubongo? Hivyo tunaweza kuona jinsi wanawake wanavyoweza kutoka wakaenda barabarani uchi unaweza kuona jinsi wanavyoweza kuendesha magari mbio barabarani kwenye mwendo wa maili mia na ishirini kwa saa. Mambo hayo yote imefikia mahali ambapo taifa lote na mwengu mzima, si taifa hili tu, mbali kila mahali, wameharibikiwa na akili kisha vifungua like uh, like, hivyo wanakipenda kuhusu hivyo vitaka saba na kuonyesha vitu hivyo vya kuchukiza wanadamu. Watakuwa na kichaa kiasi kwamba baada ya kitambo kidogo hata watafikiria wanawaona chungu kimo cha mlima, wanawatesa wanawake. Kutakuwa na nzige nchi e, wenye nywele ndefu, kuwatesa wanawake, wanaozikata zao milele kama za wanawake zingine chini na meno marefu kama simba, miiba kwenye mikia yao kama nge na na kadhalika, kuwatesa wanadamu juu ya nchi. Lakini wakati huo itakuwa mtu amechelewa sana kufanya chochote juu yake, right. Iweni sawa. sasa kuwatesa Jumapili iliyopita tulipokuwa tukipitia kwenye hiyo mizuringo na jinsi ambavyo hizo hisi tano kwenye miuki ya nje, hizo ndizo njia za kuingia, hisi tano za mwili. Kuna njia moja tu unaweza kuingia katika huo mwili, hiyo ni kwa njia ya hizo hisi tano: kuona, kuonja, kuhisi, kunusa na kusikia. Kuna the the njia nyingine ya kuwasiliana na mwili ndani ya mtu huyo, kuna mtu aitwaye roho naye anahisi tana, yes, waza wazo na mawazo na upendo na damiri na kadhalika, sawa? Nam, huwezi kuwaza kwa mwili wako, unawaza kwa akili yako, na hapo ndipo wengi sana Wakristo wanasimamia tu na wanaweza kama tu mahindi shambani na bugu shambani, wanaweza kutiwa mafuta na Roho Mtakatifu yule yule ambaye anamtia mafuta mwamini halisi mbalo kule ndani ya huo milki. Ifuatayo milki ya tatu ni nafsi, na hiyo imechaguliwa tangu awali na Mungu. Humu ndimo inamokaa ile mbegu hai, ni halisi himo humo ndani yakumbuka kama ningechukua gugu na kulipasua uh, nilipo uh, nilipandikize uh, kwenye moyo wa wangano na kuliweka pale nilifukie, litazaa ngano kutoka kwenye hilo gugu. Haidhuru mle ndani mna nini, ni msimuko gani? Leo wanachanganyikiwa sana juu ya dirisho la roho mtakatifu na kadhalika. Shetani, we anaweza kuigiza kibao chochote alicho nacho Mungu, bali awezi kuleta hilo neno neno kwa neno. Hapo ndipo aliposhindwa katika bustani ya Edeni, hapo ndipo ameshindwa daima, hapo ndipo wao waelekanda juu ya watiwa mafuta wa uongo. Ama watiwa mafuta wao wanaweza kutiwa mafuta na roho, wanene kwa lugha, wacheze dansi, wapase wa wa sauti, wahubiri Injili, na wangali wa ni ibilisi ni kule ndani Atakumbuka Yesu alisema wote walionipa Baba watanijia mimi, kuna mtu awezaye kuja asipovutwa na Baba yangu kwanza. Tumepitia kwenye hilo somo kuonyesha kwamba katika wewe ulikuwa katika babu wa babu wa babu wa babu yako tokea kule nyuma kabisa. Uh, tukinena kimwili, hivyo ndivyo ulivyo katika mwili, maumbile. Wakati mwingine mtoto azaliwa katika jamaa fulani ana nywele nyekundu, inamshangaza baba, kwa maana hakuna mtu anayemjua wa watu wake mwenye nywele nyekundu ama wa mama. Bali ukirudi nyuma ya vizazi kadhaa utakuta kwamba mtu fulani alikuwa na nywele nyekundu. Tegu hiyo inaendelea kushuka, nawe unakuwa na tabia ya mtu mmoja katika kutoka kule nyuma kabisa, kama like vile Wabirania sura ya saba ilivyosema ya kwamba Melkisedeki, Ibrahimu alimtolea sehemu ya kumi wakati alipokuwa anarudi kutoka kuwapiga wafalme, naye Lawi aliyepokea sehemu ya kumi alitoa sehemu ya kumi eh, kwa maana alikuwa katika viuno vya Melkisedeki kwenye ama viuno vya Ibrahimu hasa hapo alipokutana na Melkisedeki. Sasa jambo lilelile ni hili Iwapo we ni mwana wa Mungu, na iwapo mimi ni mwana wa Mungu ana mbindi ya Mungu, tulikuwa katika Mungu hapo mwanzo. Na wakati Yesu alipofanyika ukamilivu wa neno, ndipo tulikuwa we ndani yake, kwa jinsi form ya chembechembe chembe hai surubiwa, in in hapo yeye aliposulubiwa, sisi tulisulubiwa katika mwili wake. Hapo alipofufuka katika wafu, tulifufuka pamoja naye na sasa kwa kuwa tumetambua jambo hilo sasa tumeketi pamoja tume naye katika ulimwengu wa roho katika Kristo Yesu naona, kwa kuwa yeye si kama sisi, sisi ni wana na mbini God's za mungu God's sisi God's ni watoto wa mungu basi sisi ni sifa za mungu basi sisi tulikuwa uzima wa milele naye mungu ndiye uzima wa milele tu uliopo basi kwa ndani yake tangu mwanzo And wakati Yesu alipofanyika neno hilo. Basi tulikuwa sehemu yake wakati huo. Amin. Haya basi, kitu hicho kinapokuwa humo, no, ndani hakuna iblis hakuna mamlaka hakuna kitu kinachoweza kukitikiza. Hicho ndicho nguzo ya kushikiza ya nafsi. Unaweza kupakwa mafuta hapa nje katika hohi na upate shauku na kufanya mambo haya mengine yote. Mbali inapofikia nguzo hii Edward, ya kusikiza kwenye hilo neno, utaondoka pale kama itashikilia moja kwa moja kwa udhabiti na kwa uaminifu kwenye neno hilo, jinsi inavyoweza. Nje ya jambo hilo, haiduru utafanya nini, ungali umepotea. That wa wakati wa kanisa la Laodikia, usi kitovu ni mashaka, wala hata haujui. Naona ni je, umepakwa that's mafuta namna hiyo ukapakwa mafuta na roho halisi. Mnaona roho Mtakatifu huyo, well, anaweza kumshukia mtu uh, katika roho yake, bali nafsi yake ndiyo chembe chembe yake hai. Chembe chembe hiyo hai ni neno, mnaona na now, jinsi sijari well, unaweza kudiri kiasi gani, ni vizuri jinsi gani unatenda jambo hili na kiasi gani unavyopenda. Huo ni mmojawapo wa milango ya roho. Huwezi kupenda kwa body. Mwili wako unapenda kwa roho yako. Uone ni mojawapo ya ile milango, nawe unaweza kupenda love? Na hata umpende Mungu na hata hivyo usiwe sawa. Unaweza kutoa pepo Hamilton na kuhubiri na kufanya mambo haya, hata hivyo usiwe sahihi. Jesus Yesu alisema, that alisema that jambo hilo alisema wengi wangekuja kwenye siku hiyo, hilo neno la tosha. Hapo mwanzo kulikuwako neno Naye neno alikuwa kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu, naye neno, neno akawa Mungu, akakaa kwetu. Angalia, nitazungumzia juu ya somo hili la Biblia juu ya Kristo akifunuliwa katika neno lake mwenyewe. ma alipofanya maamuzi hayo, e ilikuwa chumbani mwangu plani. Mpendwa, huenda ameketi hapa asubuhi hii Nina picha inayoninginia kwenye chumba changu cha kujisomea kule juu. Hiyo ni picha iliyochorwa na Hoffman ya kichwa cha Kristo, imeandikwa katika zile sifa za heri. Ni hapo unapofikia mahali ambapo ungehitaji sehemu so ya nywele, wanakandamiza wana kidogo zaidi kwa a, kalamu, unapopitia sehemu hiyo hapo huyo hapo anajeza katika neno lake, akiangalia moja kwa moja nje Kristo katika zile sifa za heri fulani so, yoyote yule na keyboard, kushukuru kwa ajili ya jambo hilo. Mtu fulani aleta picha hiyo ya na kuweka kule kwenye chumba changu cha kujisomea, na Elia akipanda Uh, kwenda juu kwa gari la moto. Sina yadhamini mambo haya. Mara nyingi makundi makubwa yasipati tu nafasi ya kunena na kusema mambo haya, bali ninayaona ndugu, ndada na najua jambo hilo na Mungu analijua. Sasa nitazungumza juu ya somo hili la Kristo, uh, amefunuliwa katika neno lake mwenyewe, jinsi katika zile sifa za heri kuna ile picha ya Kristo ametokeza moja kwa moja nje namna hiyo. Hapo ndipo nilipofikiria juu ya somo hili sasa. Kristo uh, wa uh, uh, na neno ni mmoja naona, wanasema jinsi gani Biblia, watu wanasema. Nilikuwa nikiendesha gari na mtu fulani si muda mrefu uliopita mwazia jambo hilo, sisi hapa katika dunia hii jinsi tulivyo, nasi tunajua tu ama tunaweza tu kusema ya kwamba tumeokolewa na hadithi fulani ya Kiyahudi inayoitwa Biblia. Sijui ni kwa sababu gani unasema jambo hilo, bali vale, mimi siamini ni hadithi ya Kiyahudi nikasema. Akasema well, sema pray, pray, pray. Unaomba, unaomba kwa kitu gani? Mimi niliomba kitu fulani na mambo fulani si kukipata, ukasema uliomba vibaya. Hatupaswi kuomba akubadilisha nia ya Mungu, tunapaswa kuomba akubadilisha nia zetu. Nia ya Mungu haihitaji kubadilika kokote, unaona. It's right. Naona ni kweli. Kasema si kile ulichoomba. Namjua mvulana mmoja Mkatoliki, wakati mmoja alikuwa na kitabu cha sala, akikariri sala na kwa kusudi mama yake apate kuishi. Basi akafa, ndipo akatupa hicho kitabu cha sala motoni. Vyema, mnaona kubaliani na kitabu cha sala, lakini hata hivyo, naona unachukua msimamo mbaya, unajaribu kumwambia Mungu la kufanya. Naomba uh, naposa kuwa Bwana nibadilishe nipate kuambatana na neno lako pia. Ati badilika, si naomba nibadilishe nia yako wewe, ibadilishe ni nia yangu. Naona no. Badilishe nia yangu iambatane na mapenzi yako, na mapenzi yako yameandikwa hapa katika hiki kitabu pia. Bwana, usiniache niondoke mpaka umeifanya nia ya nia yangu kuwa kama nia yako. Karibu, karibu na akuwa na nini hii ndogo kama somo ndogo la Biblia. Tulikuwa oh, tunazungumzia juu ya upendo. Kulikuwa na mtu fulani aliyeniambia akasema, an Nami ni wewe ni mpinga Kristo. Nikasema kama hilo alingempendeza bwana wangu, hivyo ndivyo inavyotaka kuwa, nataka kuwa chochote kile anachotaka mimi niwe. Uh, na kama angenitupa jehanamu ningali nitampenda, kama nikienda na roho ile ile nilionayo sasa akanaengelea kwa mshangao niwaona wanne ama watano ao pale, kijana mwanamume wake vijana wanawake wazuri, nilijua jinsi so. hao fulana wa walivyowapenda wake zao. Kwa hiyo nikawambia nikasema, hii ndiyo njia ya kujaribu huo kama mke wake kabla kamja moa. Sasa rudi nyuma, tuseme wewe, maisha haya ya ndoa umekuwa ukiota kwamba umeoa kwa kweli hukuwa umeoa, bali uliota ulikuwa umeoa. Ndipo ukaamka, kisha ukaondoka, ukaenda ukazungumzia jambo hilo na na msichana uh, rafiki eh, yako na ukasema, unajua niliota kwamba tumeoana nasi tulikuwa na watoto, furana, na watoto natulikuwa tunaishi kwa furaha na tukingojea kuja kwake Bwana na kila kitu, alafu msichana huyo angekwambia, unajua nampenda mwanamume mwingine zaidi ya vile ninavyokupenda. Ningekuwa na furaha zaidi nikiwa na huyo mwanamume mwingine. Je, yeah, ungeweza kutoka moyoni mwako kumpenda vizuri vya kutosha kusema baraka za Mungu naziwe juu yako mpenzi wangu nenda na mwanamume huyu mwingine. Basi sasa, chunguza jambo hilo, kila mmoja wenu, enyi wanaume ama ninyi wanawake, mnaona vena. Kama upendo wako ni wa kweli, ungefanya hivyo kwa kuwa unapenda yeye afanikiwe. Like vipi? you know, unajua, ungeweza kumpata kum, unaweza kumwishia. Wewe mke wako, atakuwa mkeo, utamoa mbali hata kuwa na furaha, angekuwa na furaha zaidi. her, won't won't hand hand hand hand. Basi ikiwa unampenda, basi unataka yeye awe na furaha. Kwa hiyo haidhuru mapenzi ya Mungu ni nini, aacha mapenzi ya Mungu yatendeke kama ninafurahia jambo hilo au la. Ninataka kuishi kusudi apendeze na yale nifanyayo. Kwa hiyo achunguza nia yako na ya kusudi lako kwa jambo hilo. Utajua kama unampenda Mungu ama la. Vipi kama yeye angesema, utanitumikia kama nitakutupa? Yeah, inakupenda hata hivyo. Kwa hiyo kama makanisa yangeona jambo hilo na that, yangeweza kuamini kwa njia ya namna hiyo, isingekuwa mmoja kujaribu kumnyang'anya jamaa mwingine mpira wakati anakimbia nao, yeye angekuwa akimlinda huyo wakati nia ya kweli na kusudi, isingekuwa mmoja Jaribu kusema niye mimi pia nina hiki, mimi hu, huyu ni mimi, huyu naona. Mungu hawezi kumtumia mtu huyo, ma kwiga sana kunaofuatia jambo hilo na hu, uh, huyo ni shetani, na watu hawezi hu, uh, kutambua jambo hilo. Wao wanajaribu kumnyang'anya mtu fulani mpira ambao yeye alipewa. Hebu Mungu anaainua huduma fulani na uangalie ni wangapi wanaoitafuta, naona naona. Sasa upendo wa halisi kwa Mungu aidhuru mimi ni sehemu gani si Bwana, kama inaweza tu kusema neno moja kwa ajili yake, nisaidie kuulinda huo, nijalie uh, nifanye hivyo. Unaona, hivyo ndivyo nijalikuwa kwa mke wako, kama unampenda kweli. Unaona, si si uh, upendo wa kibinadamu, ni upendo wa kiungu, upendo halisi yeye yeah, yeah. -hmm. angeishi si na mtu mwingine akiwa na furaha zaidi. Sasa bado wewe hujamuoa, bila shaka huwezi. Na hebu kidogo, watu wanaosikiliza kanda hizi wengine wengi sana utuma barua wanasema, mbona katika ndoa na talaka ulisema hivi na ulisema vile? Anasema jambo hilo mara nyingi sana. Kanda hizi zinaenda tu, inazungumzia kusanyiko langu ndugu mimi siwajibiki na wale Mungu aliokupa kuwachunga. Mimi nawajibika na aina ya chakula inachowalisha watu hawa. Hivi ni kwa ajili ya masikani haya pekee. Naona kama watu wanataka kusikiliza kanda, ni juu yao, bali mimi ninazungumzia wale Mungu alionipa, dhambi zao ndizo zilizoondolewa aliandika nakusema, leo mimi nimefanya hivi, nimefanya vile, ulisema dhambi zetu. E, sikusema si jambo hilo, nikasema the eleweni jambo the hili, ali kwa ajili ya watu hawa papahapa, ao watu hawa hapa mtaani, kundi langu mwenyewe. Sasa kama watu wanataka kutengeneza chakula cha kisasa na kadhalika huko nje, wewe wewe pata ufunuo kutoka kwa Mungu, kisha ufanye yale ambayo Mungu anakwambia ufanye. Nitafanya jambo hilo hilo, bali jumbe hizi ni kwa ajili ya kanisa hili. No, angalieni sasa, tunarudi. Hatuna uh, cool, budi kuwa na kitu fulani ambacho hatuna budi uh, kushikilia kitu fulani kinapaswa kuwa nguzo ya kushikilia. Kwa maneno mengine ni mkataa, na kila mtu hanabudi kuwa na mkataa ama yakini. Ilihubiri juu yake wakati mmoja, miaka kadhaa iliyopita, juu ya yakini, mahale ambapo ndipo neno la mwisho, kama vile riveri katika mchezo wa mpira. Kama akisema ni goli, hivyo ndivyo ilivyo kweli. Aiduru melionaje, riveri amesema ni goli. Nasema Sasa, hapana budi pawe na mkataa. Bila kila unachofanya, alipaswa pawe na mkataa. Ulipomchagua mke wako, alipaswa pa pawe na mwanamke right, uliyepaswa kumchagua. Sasa hapana budi pawe na wakati ambapo a, wakati unapoondoka kwenda kununua motokaa, ni mkataa wa namna gani utakaofanya? We'll itakuwa fodi, chevi, hema motokaa it ya kigeni, chochote kile, huna budi kuwa na mkataa Ndivyo so ilivyo kwa maisha ya Kikristo, hapana budi pawe namkataa. Hata kama mtu fulani alisema, alimwendea mtu mwingine na kusema, alimsikia mtu fulani akisema vyema, hunabudi kubatizwa na e, jamaa huyu kamwe haja nini hii, labda well, ni hii yake, uh, kanisa fulani ambalo alikubatiza wao walinyunyizia maji tu. Nafikiri tuseme kwa mfano wa Methodisti, wao hubatiza kama mtu akiomba, nasikia ama labda Katoliki nazibii wao hunyunyizia tu. Kwa hiyo so basi kama mtu akisikia kitu uh, fulani juu ya kubatizwa katika maji pema, hakufahamu jambo hilo, alikuzwa akiwa Mkatoliki. Kwa hiyo anamwendea kasisi na asemi padri, nafikiri kwamba tunapaswa kubatizwa kwa kuzamishwa majini. Kanisa letu linasema nini juu ya jambo hilo? Mbona inasema ya kwamba ya kwamba tunapaswa kunyunyiziwa, kama kanisa hilo ndilo mkataa wake hilo linatosha, mishano yote yamekwisha, lilisema hivyo na hakuna lingine vitu kama huyo. Kama ndugu fulani wa Kibatisti alitusikia tukisema ya kwamba tunaamini katika ubatizo kwa uh, kuzikwa majini yeye, yeah, angesema ninaamini jambo hilo and na katika jina la Yesu Kristo. Sasa mfuasi mfuasi huyo wa kanisa anarudi kwa mchungaji na kusema, mchungaji, nilimsikia jamaa fulani akiniambia ya kwamba tunapaswa kubatizwa kutamisha majini sawa, bali katika jina la Yesu Kristo. Sema uh, angesema sasa, hebu tuone, mbona hapa kitabu kinasema ya kwamba napaswa kubatizwa tukitumia Baba, Mwana, Roho Mtakatifu. Kama kanisa hilo ndilo kataa, ilo, ilo latosha ajali kila kingine inavyosema, hilo ndilo mkataa wake. well, vyema, kila madebu ni mkataa kwa waamini wao, lakini kwangu mimi na kwa wale ambao ninatumaini na waongozo wa Kristo na kwa njia ya Kristo Biblia ndiyo mkataa wetu. Haiduru, maana Mungu wasema, nenea kila mtu naliwe uongo na langu kweli Nami naamini ya kwamba Biblia ndiyo mkataa wa Mungu, haidhuru no mtu mwingine yeyote aseme nini, hiyo ndiyo mkataa Biblia. Si kitabu no cha taratibu tra, la bwana, si kitabu cha taratibu wala mtasari wa maadili. Biblia si kitabu cha taratibu taratibu kadha na kadhalika, la bwana, si kitabu cha maadili, la bwana, si hivyo ilivyo wala si kitabu cha historia kabisa, ama wala si kitabu cha theolojia, wakuwa ni ufunuo wa Yesu Kristo hasa. Kama mkitaka kusoma hayo, ninyi mliona makaratasi yenu mkiandika, ni Ufunuo mlango wa kwanza mstari wa kwanza ahadi wakuu wa Biblia ni ufunuo wa Yesu Kristo. Hebu nakisoma, wakati tuna wakati, naamini ni hii yangu, sina andishi mengi mno hapa ya kuzungumzia. Kama Mungu akitawia, mbona tutajaribu uh, kupata kutoka hizo. Ufunuo wa Yesu Kristo aliopewa na Mungu kuwaonyesha watumwa wake mambo ambayo kwamba hana budi kuweko upesi, naye akatuma kwa mkono wa malaika kumwonyesha mtumwa wake Johana aliyeshuhudia neno la Mungu Ushuhuda yani, wa Yesu Kristo yaani mambo yote aliyoyaona. Heri asomaye na wao wasikiao neno la unabii huu na kuyashika yaliyoandikwa humo, kwa maana wakati ukaribu. Kwa hiyo Biblia ni ufunuo kamili wa Yesu Kristo, nayo iliandikwa na manabii wa Ibrania moja moja katika Mungu ambaye alisema baba zetu katika ma, manabii ma kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi, katika siku hii ya mwisho ananena nasi kwa mwanawe Yesu Kristo, ambaye alikuwa manabii wote wakiwekwa pamoja. Yesu alikuwa Malaki, Yesu alikuwa Yeremia, Isaya, Elia yote waliokuwa yaliokuwa katika yeye, yote uliyo wewe na yote niliyo mimi yamo ndani yake. Maneno mashahidi wa neno, wala si kitabu cha taratibu, muhtasari wa elimu ya maadili, wala si kitabu cha historia, ana kitabu cha theolojia. Sivyo kilivyo, bali ni ufunuo wa Yesu Kristo. Mungu mwenyewe akifunuliwa kutoka neno hadi mwili. Hivyo ndivyo ilivyo. Biblia ni neno na Mungu ni mwili God Mungu katika Mungu ni neno sa na Yesu akiwa mwili ni ufunuo, jinsi Mungu neno alivyodhihirishwa katika mwili wa kibinadamu na akafunuliwa kwetu, na hiyo ndiyo sababu yeye anakuwa mwana wa Mungu. Yeye ni sehemu ya Mungu, naelewa sasa. Yeye si mwili, yule ni sehemu ya Mungu sana hivi kwamba hata huo ni mwana. Mwana kama Katoliki inavyosema mwana wa milele, na makanisa mengine yote neno hilo hata halina maana. Mnaona? nikuwezi kuwa na wa milele alafu awe mwana mwana mwana. Ni kitu ambacho kimezaliwa kutokana na na neno milele. Yeye hawezi kuwa wa milele, anaweza kuwa mwana, bali hawezi kuwa mwana wa milele. La, Bwana, haiwezekani kuwa mwana wa milele hasa, bali yeye mwana zi kwamba hata neno lole lokuwa katika Yeremia, katika Musa na maneno haya yote kama yeye alivyosema wao walinena wa habari zangu. Oh, wao wote divine, wa kiungu wa na kweli wanenu uliishia katika mwili mmoja wa kibinadamu, naye Mungu akautia huo oh, nyama hiyo. Ndiyo sababu yeye aliitwa mwana, ndiyo sababu yeye anataja baba kwana. Oh, ni rais tu jinsi hiyo. Kama utamwacha tu Mungu aimwage ndani ya moyo wako, naona God, Mungu akifunuliwa katika mwili wa nyama. Angalia akifunuliwa kutoka kwenye mwili ama kutoka mwili. kwenye neno hadi kwenye mwili ni Yohana mtakatifu moja 14 kumi in na nne, naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu. Sasa angalia Biblia hii hiyi, wao walisema loh, vema ifanya hivi, nimefanya vile bali hebu niwaambie jambo fulani. Hebu tu hebu tuingie katika historia ya Biblia kwa dakika moja tu, tuone inakotoka. Imeandikwa na waandishi arobaini mbalimbali, watu arobaini waliandika Biblia wakiachana kwa muda wa miaka elfu moja mia sita katika nyakati mbalimbali, wakibashiri matukio muhimu yaliyo yaliyoko yote yaliyopata kutukia katika historia ya ulimwengu, na mara nyingi mamia ya miaka kabla hayajatukia. Na hakuna, hakuna hata kosa moja katika vitabu hivyo vyote sitini na sita. O jamani, uh, ha, ha. hakuna mwandishi ila Mungu oh, mwenyewe oh, so angaliweza kuwa sahihi namna hiyo. Not hakuna hata neno moja linalohitilafiana na lingine. Kumbuka Kuachana kwa miaka elfu moja mia sita Biblia iliandikwa tangu muza future, hata hata kufa kwa kwa Yohana kwenye kile kisiwa ama kisiwa cha Potimo miaka elfu moja mia sita na iliandikwa na waandishi arobaini mbalimbali, mmoja hata hakumjua mwenziwe, na hawakuwa nayo kama neno ili wao, hata hawakuwa wameona neno mbali walipoiandika hiyo na walifahamika kuwa manabii basi. Wakati walipokusanya nabii zao pamoja, kila moja ya hizo ili kubaliana na nyingine. Angalia Teto ambaye alitangaza so kwenye siku ya Pentekoste, tubuni kila moja wenu, nabatize katika jina lake Yesu Kristo mpate endeleo la dhambi zenu. Hala, hajawahi kusikia chochote juu ya jambo hilo. Alishuka kwenda Arabuni kwa miaka mitatu kujifunza Agano la Kale, apate kuona alikuwa ni nani huyu nguzo ya moto ambaye alisema naye njiani, akisema Sauli, mbona unaniudi? Yeye angakuseaje? Yeye wala kamwe hakunitaka shauri kanisa Miaka kumi na minne baadaye alikutana na Petro, walikuwa wanaubiri jambo lile lile, neno kwa neno. Ioni Biblia yetu ina ya mtu mwingine na yashindwe this, hii no, hakuna mtu anayeweza kuongeza kwake uongezi tena kwenye Biblia. No, la Bwana, huu ndio avunuo kamili wenyewe, hakuna so, cha zaidi like kama vile sile muhuri saba muhuri zile saba, mtu fulani alikazana kuniambia sasa, wewe uta bwana atina nawe bwana, wakati muhuri hizi zitakapofunuliwa nawe tutakwambia jinsi ya kuwa karibu na Mungu na jinsi ya kufanya jambo hilo. Nikasema no, la Bwana eudaniwa Biblia, zile muhuri saba juu yake zilikuwa na siri saba zilizokuwa zimefichwa, zilikuwa zimeandikwa tena, bali wao hawakufahamu zilikuwa ni nini. Angalia jinsi walivyo lichimbua jambo hilo, kubatizwa katika jina la Yesu. Naona hilo ilikuwa silo, the jina the la Bwana Yesu Kristo. Angalia no mambo haya yote, jinsi ilivyokuwa, maana God. Kuna mayesu wengi na marafiki wengi hapa duniani wanaoitwa Yesu, marafiki wa udumu that, the si hilo ni bwana wetu Yesu Kristo. Kuna mwandishi ila Mungu angeweza kuwa sahihi jinsi hiyo. Sasa hebu tuone jinsi Biblia hii ilivyoandikwa, kusema kwa so mfano kutoka vipi? Kama um, tuliondoka tukaenda we tukachukua vitabu sitini na sita vya madawa ambavyo vinahusu mwili ambavyo vimeandikwa four na shule arobaini mbalimbali za udaktari mia moja na kumi na sita ama zilizoa zilizohachana kwa miaka elfu moja mia sita Sisi kama tukalichukua wanasayansi arobaini mbalimbali waliowachana katika kipindi cha miaka elfu moja mia sita na kuona jambo ambalo wangetokea nalo. Mwanasayansi wa Kifaransa miaka mia tatu iliyopita alithibitisha uh, sayansi kwa uh, kupingirisha mpira ya kwamba kama spidi ya yoyote kubwa sana ilifanywa ya zaidi ya maili thelathini kwa saa kitu hicho ingaliondoka duniani na kuanguka. Nafikiri sayansi kamwe ingalirejea kwenye jambo hilo, any kuna maendeleo wote kwenye jambo hilo. Sasa the wakati wanaendesha magari roadhead, barabarani humu barabarani maili mia moja na hamsini kwa saa no, no. Lakini yeye alithibitisha hilo kisayansi, ya kwamba kwa maili thelathini kwa saa a kitu chochote kingeinuka kutoka duniani na kiende zake nacho kingeanguka angani. no, hakuna no mwendeleo katika jambo hilo. Lakini hakuna neno moja la Biblia linalohitilafiana na lingine. Hakuna hata nabii mmoja aliyehitilafiana na mwingine. Walikuwa kila mmoja wao kamilifu, na wakati mtu alipokuja na kutabiri, basi nabii huyo wa kweli aliinuka, akamwita ashuke aje, alafu jambo hilo likadirishwa. naona naona kwa hiyo Biblia ni neno la Mungu oh, kwa waamini wote wa kweli. Sasa ungepata usahihi wowote you kwa know, yale ambayo madaktari wangekubaliana ungepata usahihi wa hayo. Sasa huwezi kupata usahihi right. katika sayansi sasa sasa, you know, majua wakati fulani uliyopita wao wow, walituambia ya kwamba ya kwamba Biblia iliposema ya kwamba aliona malaika wanne wamesimama kwenye pembe nne za dunia, ya kwamba jambo hilo alingewezekana dunia ilikuwa mviringo, kwani Biblia ilisema pembe nne tena. Sasa leo ni majuma mawili yaliyopita, aa, majuma matatu yaliyopita yamepita. Sasa magazeti yakiandika makala haya, waligundua ya kwamba dunia ni mraba. Ni wangapi waliona jambo hilo? Mbona hakika naona mimi nakili yote, ina ngoje tu mtu, mtu, mtu fulani aseme jambo fulani, na watagundua siku moja ya kwamba wala hawaoni miaka milioni mia moja na hamsini ya upeo wa nuru wao, wanazunguka zunguka hasa katika duara. Hiyo ni kweli kabisa itatambua moja ya siku hizi ya kwamba unapoenda mbinguni amruki mkaenda mahali pengine, ngali bado mko papa hapa pia katika tu, uh, kiwango kingine kinachoenda mbio sana kuliko hiki. Moja kwa moja kupitia chumba hiki kunakuja rangi, kila rangi, shati, kanga, chochote anachovaa cha melele, kimekuwa moja kwa moja katika rekodi kikizunguka na kuzunguka ulimwengu. kila unapofumba na kufumbua macho yako, jambo hilo liko katika rekodi. Tazama televisheni itathibitisha jambo hilo. Unapozaliwa, Mungu anaanza urekodishaji wako, anaanza kurekodi. Akufanyi kelele nyingi kwa muda kidogo, wajua hicho ni kitu kichanga. Hata kinapofikia umri wa uh, kuju kujukumika ndipo makelele yanaanza, yanaanza kusema mambo na kufanya mambo ambayo hana budi kuwajibika kwayo. Alafu wakati maisha hayo yanapokisha, hiyo rekodi ama huo ukanda unaondolewa na kuwekwa katika katika maktaba makuu mno ya Mungu. Hasa ukaepukaji kwenye ile hukumu, unacheza moja kwa moja mbele yako, kila hatua uliopiga kila wazo lilopitia ndani mwako. Unaweza kuona jambo hilo sasa, unaweza kuona ambapo Mungu, nikiwa nimesimama hapa usiku wa juzijuzi, na kulikuweko na mtu ajukwani, mtu mrefu, mwenye upara, jamaa mwenye sura nzuri sana, mwenye nguvu, naye akatoka nje. Bwana alikuwa amemwambia mambo mengi sana juu ya jamaa yake na yale aliyopaswa kufanya, naye akatoka nje, akaenda akaketi chini katika beka chache huyo hapa mbele ah, yangu anakuja, <coughs> mtu mwingine kama huyo lakini, alikuwa ameinamisha kichwa chake chini, singeweza kutambua misha, misha. Nikamwangalia yule mtu tena kule, naye haikuwa ni yeye, kwa maana ilikuwa ni kitu kingine. Basi mtu huyu singeweza kupata jambo hilo, kaangalia right, kila mahali, hakuna mtu. Ni nyuma yangu, nikasema huyo mtu anaketi nyuma ya yale mapasia pale basi ilikuwa ni nini? Hii yetu ndugu anayehudhuria kata hafa, mrefu mwenye upara na mwenye sura nzuri, akiketi pale namna hiyo, naye alikuwa ameinamisha kichwa chake anaomba, kwa maana alikuwa tu karibu kufa kwa maradhi ya tumbo. Alikuwa akienda kununua jozi ya viatu, mkewe alikuwa anataka yeye anunue jozi mpya ya viatu. Akasema, la, sina haja ya kuvinunua kwa maana sitaishi nipate viaa alikuwa anakufa aleketi pale, unaona. Haleluya, Mungu alipo, Mungu alisogea tu mle ndani na kusema huyo hapo anaketi mahali pale pale tu alipokuwa, unaona, inalomaanisha akaangalia, kuna kosa lote katika maandiko yatambua mawazo yaliyo moyoni an la Mungu lina nguvu lina ukali. Waebrania nne kumi na mbili Mungu lina ukali na nguvu kuliko upanga kwa uata kuulu, tena utambua mawazo na makusudi ya nia no? inaingia ndani kabisa ya nia na kutoa na kutambua. Utambua ni nini? Kujulisha, kufunua la tungelipata akupata mwendeleo wowote miongoni na uh, madaktari miongoni mwa wanasayansi, watu mbalimbali. Laiti Einstein angalikuwa na matumizi ya kiroho kama vile alivyokuwa na matumizi ya maumbile, wakati alipokuwa anajifunza kanuni za nuru na kadhalika, yeye yeah, angaliweza kutuambia kitu fulani. Niliposikia ujumbe wake wa juu ya mahali pale ka pa katikati, mahali fulani katika anga ya kwamba ukiwahi kuwasiliana kwa na mahali hapo pakitati, ungeweza kuumba dunia, kufanya jambo lolote, na hizo nguvu zizingekuwa na mpaka. Naona yalikuwa ameona jambo hilo. Naona vijifuko hivi vinavyopita hewani, so wanaviita visaani na kadhalika. Watu wananihii well, sana hicho vyema, afadhali tuachilie mbali jambo hilo. Nasikia watu hao wote ambao wamekosekana na tena hatusikii habari zao. Wao wamesimama hapo, alafu hawako. Hivyo ndivyo kunyakuliwa kutakavyokuwa, kimoja cha hivyo kisuka moja kwa moja, na huu mwili wa duniani utachukua wa kimbinguni. Ngozi nywele, ama mifupa itakayosalia itabadilishwa katika dakika moja, ikisuka moja kwa moja kutoka angani na kuchukua huu nyumbani. Naona haya yakiendelea sasa, naa ikishangaa juu ya nuru hizi na nuru za siri na kila kitu unachokiona, uh, anga yani, naona walikuwa na kimoja hapa kwenye gazeti hapa juma hili na kadhalika, nuru ya siri hiyo, lo, wa hajui hicho ni kitu gani, bali siku zn watu watoto wadogo itawachukua moja ya siku hizi. Naona. Naona, Kumbukeni, Yesu alisema, kama alivyokuwa katika siku za Sodoma, ilikuwaje kabla tu ya Sodoma? Mungu alishuka pamoja na mbali ya malaika na walikuwa na upelelezi wa hukumu hiyo. Ni kweli nimesikia kilio ambacho ni cha dhambi sana kikuu sana kwa hiyo nimeshuka kuchunguza kwa jumla kama ni kweli au si kweli. Angalia yule mmoja mkuu aliyekaa na Ibrahimu, aliweza kuyatambua mawazo aliyokuwa katika moyo wa Sara nyuma yake. Akaangalia kila mahali kidogo tu na uone Unaona, angalia kile hicho, tunachofanya jambo lile lile leo, ni upelelezi eh, wa hukumu. Ona, so baada ya kitambo kidogo, kanisa wakati linapoweza kukaa mahali hapo, kila mbegu imeletwa mahali pake, watakuwa wamekwenda, hawatajua lichowapata. Moja atakuwa anaenda upande mmoja, mmoja atakuwa anaenda kwenye nyumba mtungaji, mmoja atakuwa anaenda hapa na kule chini Alafu mda simda wa hawako wakuwa heno aliyekuwa ndiye mfano, Mungu alimchukua naye hakuonekana. Wanashuka kuja kupeleleza wa maendeleo, jinsi ya kule yakubalishwa kwa Henoko, mfano wa Israeli kuchukuliwa juu katika ile safina kamilifu sana. Neno la Mungu ni kamilifu sana, hata juu ya gano la kale na ile agano jipya. Ni nusu mbili na kitu kimoja kizima. Hiyo ni kweli, gano la kale ni nusu yake na gano jipya ni nusu yake. Ukiweka pamoja, una ufunuo mzima wa Yesu Kristo. Aa, hapo manabii wakinena naye, huyu hapa katika mwili. Naona nusu mbili na moja nzima. Sasa hatutaki kuchukua mwingi sana. saataa kale sikamilifu bila lile jipya, na lile jipya alingeweza kukamilika bila ya lile la kale. Hiyo ndio sababu ilisema nusu mbili, moja nzima. Kwa kuwa manabii walisema yeye atakuwa hapa, atakuwa hapa, wao watamtenda yeye hivi wao watamtenda yeye hivi, yeye huyu hapa wa kwa hapa, nao wakamtenda hivi, nao wakamtenda hivi. Nilihubiri hivi karibuni juu ya jambo hilo siku chache zilizopita, usiku. Sasa, ili kujifunza maandiko, Paulo alimwambia Timotheo, jifunze ukitumia kwa halali neno la Mungu ambalo ni kweli. Hayo mashati matatu katika maandiko katika kutumia neno la Mungu kuna mambo matatu ambayo hupaswi kufanya. Naam, hebu tujifunze hayo katika dakika y kumi zifuatazo, mambo matatu ambayo hupaswi kufanya. Nani na nyote, mlio nchini popote mlipo, kila mahali nchini, hakikishieni mnayaweka haya, haya. Ni ani mwenu kama hamuna penseli Hampaswi kufanya mambo haya. Tunawaambia kila wakati mnayopaswa kufanya, we'll, sasa nitawaambia yale msiyopaswa kufanya. Sasa hampaswi kulifasiri neno vibaya. Unasema vema, naamini, namaanisha hivi, namaanisha vile navyosema hasa, halihitaji mfasiri. Na hupaswi kuliweka neno mali pasipo pake And you must not na upasi kulitegua neno. Na kama tukifanya moja ya mambo katika haya or jambo hilo litatupa Biblia nzima katika mchafuko na jasia. Angalia eh, kumfasiri vibaya Yesu katika man, mfano wa Mungu katika mwanadamu, ungemfanya ungemfanya yeye Mungu mmoja kutoka kwa watatu. Kumfasiri vibaya Yesu Kristo akiwa ni neno, ungemfanya Mungu mmoja kutoka kwenye watatu ama ungemfanya yeye mtu wa pili katika uungu. Na kufanya jambo hilo, ungeyafuruza maandiko yote, usingeweza kufikia popote. Kwa hiyo hilo halipasi kufasiriwa vibaya. Na kama ukisema ya kwamba jambo fulani, ukiweka fasiri fulani juu yake, na ulitumia hilo kwa wakati mwingine ama limekwisha kutumiwa kwa wakati mwingine, unafanya fasiri isiyo sahihi pia. Kama mtu yeyote akimfasiri vibaya Yesu Kristo katika Biblia ya kwamba yeye mwenyewe si Mungu, kumfanya yeye mtu wa pili ama Mungu mmoja kutoka kwenye watatu, jambo hili lingefuruga kila neno katika Biblia nzima. Lingefunja amri ya kwanza, usiwe na Mungu mwingine ila mimi. Lingelifanya right jamii yote ya Kikristo kundi la waabudu wa, abudu, wa uh, kipagani waabudu miungu watatu mbalimbali. Naona mngekuwa na Biblia ya namna gani? Ndivyo lingetufanya sisi kuwa kile ambacho Wayahudi wanasema tu, tulicho nasema: yupi kati ya miungu hao ndiye Mungu wenu? Naona. So, Waiyo, mnaona, uwezi, kwa hiyo mnaona huwezi, hupazi kufasiri vibaya Biblia kwa kuwa Yesu mwenyewe ndiye fasiri ya Biblia wakati anapodhihirishwa, katika the wakati ambao sehemu hiyo ya mwili wake inadhihirishwa kama and, ni wakati wa mkono, haina budi kuwa ni mkono, hawezi kuwa ni wakati wa kichwa. Kama ni wakati wasauti, bashi, wa sauti vena basi, hawezi kuwa ni wakati wa mguu, naona wa na sasa tukatika wakati wa jicho, na sasa unaofuata ni yeye mwenyewe kuja Perfect. Kuona kinabii. Unaona, kote katika wakati tulianza uh, kutoka kwenye msingi kutoka katika wakati wa kwanza wa kanisa, wakati mbegu ilipoingia ardhini, ile mbegu nzima Ndipo ikaja kupitia kwenye miguu Luther, kisha ikarudi ikatokea kwa Wesley, alafu ikaingia katika wa Pentecost zile lugha katika midomo, naona? hata iko kwenye in macho kinabii ya Malaki story, ine na kadhalika, na sasa hakuna kitu kingine kilichosalia kuja ila yeye mwenyewe kuingia ndani ya kitu hicho, maana hilo ndilo jambo la mwisho lilipo lilopo tunachofuata ni akili, nafsi. Nasi hatuna akili zetu wenyewe, ni zake. Hatuna macho yetu wenyewe. Mtu awezaje kuyaona mambo haya mbele? Yeye hawezi kuyaona, ni Mungu mwenyewe. Tunaona ina inafikia mali, naye anautawala uwa mwili katika nyakati zote. Alafu mwili wa Kristo unafunuliwa katika mfano wa Bi Harusi ambaye alitolewa ubavuni mwake kama, like Adama Adama Adama Adama again, kama again, Adamu alivyofanya hapo mwanzo kama Waadamu alivyokuwa hasa hapo mwanzo nam Mungu God. Jambo hili lingeiweka Bibilia nzima katika mchafuko, lingevunja amri ya kwanza God, na kufanya mungu fulani mungu wa kipagani kutoka kwa hawa watatu, lingeharibu tu lingeharibu picha nzima ya Biblia. Uh, so kwa hiyo hupasi kufasiri Biblia vibaya. Sasa hilo ni jambo moja tu. When wakati kila andiko katika Biblia lina matumizi yale yale, huna budi kuliweka mahali pake na kuliweka mahali pasipo pake, huenda uh, ukamfanya Mungu katika wakati mmoja na, na wakati ufuatao ungemfanya ye historia uh, kuliweka kuli hilo so mahali pasipo pake. Kwa hiyo upasi Uh, kuyaweka maandiko mahali pasipo pake yeye yeah. yeah. Yeah, ni Mungu wakati wote. Kama ulimfanya leo oh God, ni Mungu wa historia, jinsi alivyokuwa kule nyuma, si yeye yule leo? Utafanyaje na Waebrania kumi na tatu nane eni na yule jana leo na hata milele. Sasa kwa hiyo, angalia vile so jambo hili lingefanya na ni kitu gani limefanya, tayari limefanya hivyo kumfanya akane neno lake mwenyewe, kuyaweka maandiko mahali pasipo pake na kuyatengua maandiko. Huenda ukaweka mwili wake uh, pamoja vibaya njuu mahali ambapo kichwa kinapaswa so kuwa, ama kitu fulani sawa. Tuna kwa maneno mengine huenda ukamfanya Yesu afundishe ujumbe wa Musa. Huenda ukamfanya ama hata Wesley uki- akifundisha wakati wa Luther Uenda ukawa sasa wakati wetu wakifundisha Pentekosti ujumbe wa Kupentekosti. Unaona, jambo hilo lingekuwa katika mchafuko wa namna gani? Pentekosti tayari imeonyesha e, jinsi ilivyo. <laughs> <laughs> Ivo tayari ameonyesha alivyokuwa kaondoka, akaingia katika madhehebu, ilikufa papo hapo, wakati ukawadia ukaisha. Angalia mara tu ilivofanya madhehebu, ilikufa. Asaangalia tu kama si kweli Angalia katika kurasa za historia kila wakati nilipounda na dhehebu nilikuwa papo hapo, alikuwa faa kitu tena, inafanyika mwabudu wa Mungu wa dunia hii, na kuingia katika matengenezo na mashirika na madhehebu na madanganyo. Kundi la tinariki waliingia mle na kuingiza ubishi wao humo, ana wakaingiza humo uh, mawazo yao hasa katika hilo Nalikuwaje ikawa mchafuko, ikakitia kile chake katika Mungu wa dunia hii, ambapo watamtawaza shetani mwenyewe, wakifikiri ya kwamba wana kiongozi mkuu wa ulimwengu wa kuwaletea hamani. Niwaambie juzi juzi, nitasema hilo tena, ya kwamba hata ustaharabu wenyewe leo hii hi, ni kinyume kabisa na Mungu. Ustaarabu ni kinyume na Mungu. Elimu iko maili milioni moja kutoka kwake. Sayansi iko maili milioni moja. Sayansi na elimu inajaribu kumkataa Mungu. Naona pia kwenye snari, teknolojia na mashule na vyumba vya sayansi na kadhalika, imekuwa na msukosuko wao mti kuhusu ile juzi juzi juu ya yule yule mtu alipo wapigia kelele, ona, wanasayansi wale kule chini wakimwaga atakataka zile ndani namna hiyo, wao waligeuka tu na kuinua macho yao na kuendelea. Utakuwa nakupanda farasi mara nyingine tena Malia. Lo, haya mashati matatu ku. anabudi kuwa sasa right, uwezi chena. Yesu hakuja akihubiri ujumbe wa Nuhu, yeye hakuja akihubiri ujumbe wa Musa ama Musa ha hakuja akihubiri naona usiyetegue maandiko anabudi kuwa katika huo wakati sasa uwezi kutumia wakati mtu yule mashuhuri John Wesley alipokuja ama yule mtu mashuhuri Luda Luda alipokuja yeah. na ujumbe wake wa kuhesabiwa haki sasa wakati Now, the, huo so ulikuwa Luda alikuwa mtu mkuu aliliita kanisa kutoka gizani naye akaweka kuhesabiwa haki kwa imani na wakati alipofanya jambo hilo kwao, yakajenga madheebu yake nalo likafa. Wao huo ukatividi kama hivyo katika umbua wa ngano, ukaingia moja kwa moja katika wakati wa Wesley kwenye kishada, kutoka kwa, kwa, kwa, kwa, kwa Luther, yakaja majani mengine ambayo yalikuwa pamoja nao ambayo alikuwa Zwingli na Calvin na hao wengine wote waliotoka kwenye hayo matengenezo makuu kisha kaja Wesley, kizazi kingine kilikuwa kinachanua, kikaa kishada Wesley na habr na hao wote, na John na ndugu yake na hao wote, watu wakuu wa Mungu waliokuwa na ujumbe, ukaenea tu injini a wakalifanya madhehebu likafa. Just a kidogo tu we, baada ya kuwa kwenye huduma ilifanywa madhehebu Susan kimekuwa na na mchezo akuigiza juu ya vile kanisa la Wesley ana kanisa la Methodist ilivyoanzishwa na wakati walipokuja hapa Marekani wengi wao walikuwa wamerudi, so na kusema alikuwa wameunda mkataba na kadhalika, kutoka Uingereza kuleta huku na jinsi hayo yote yalivyoonyeshwa kwa mchezo wa kuigiza liona papo hapo iliyotukia hapo. Likafa tena hapo, wakatokea wapentekoste ili wapate sauti yao li nyuma, katika siku nyingi zilizopita, wakapata kipawa cha kunena kwa lugha, alafu wakaanza kwa kunena kwa lugha, ndipo wakaliita jambo hilo ushahidi wa Roho Mtakatifu. Debu, madebu akasema, wakasema, atafanya hivi na mwingine vile. Nao walikuwa na visa na visa, walifanya nini? la moja ya ma, majane hayo yalifunguka, yali kama tu yalivyofanya katika ule umbua na kama alivyofanya katika vile visha, vishada walikuwa na umoja uwili utatu na Church of God na mambo haya mengine yote yakafunguka yakafunguka yakafunguka tu lakini sasa ulingana na maumbile ya asili ambayo ni kielezo kamilifu hutakuwa chochote cha wakulia kuelimisha hilo litoke mle. Jamaa fulani na rafiki zangu kule Kentaki ndiyo kwanza wapate mtoto mchanga aliyezaliwa juzi juzi, na mama alikuwa ameamka, walipokuwa wakipikia chakula, naye alikuwa akimsaidia yule dada mwingine kulipikia chakula kundi letu, sisi wanaume tuliokuwa tumetoka mawindoni. Na kwa hiyo yule mtoto akaanza kulia, nami nilikuwa nazungumza. Yule mama alitayarika kidogo, kwa hiyo akakimbia akamchukua yule mtoto mchanga na nakuanza kumlisha. Huyo jamaa mdogo akasema, unajua, hayo ni maumbile ya asili tu, naona sasa wewe wao hawajai kupata njia mbora zaidi kwa mtoto mchanga kupata anachohitaji mbali na kukulilia. Sasa unaweza kumpa kitabu cha elimu ya ba maadili na kumketisha chini hapa na kusema nataka kukufundisha theolojia mwanangu, sasa usianza kulia kwa nguvu kila mahali hapa kama watoto wengine, wewe utofauti sasa unapotaka kulishwa, piga kengele hii ndogo hapa. Haifai kitu kamwe, la, haifai kitu kamwe. Kwa hiyo unapoangalia maumbile ya asili, sasa tunaona mahali kila wakati na moja kwa moja unaonyesha wazi ya kwamba tuko katika wakati wa mwisho. Shati limeondoka nasi tumekuwa na miaka kumi na mitano karibu ishirini sasa miaka huu ujumbe huenea kutoka taifa hadi taifa, na asubuhi hii ya leo tumeunganishwa kwa simu na kila mahali nchini humu. Naona na hamna madhehebu, hauwezi kuundwa madhehebu, hakuja wahi kuwa na kitu kama huo, wala hakuja kuwa na kitu kama hicho baadaye. Naona jambo lilopo kwenye huu ujumbe leo ni wale wanaopokea mioyoni mwao hawanabudi kukaa kwenye uwepo wa mwanga wapate kuivishwa. Naona unaweza kutoa ujumbe alafu umwache mwana aukaushe ubichi wote ukutoke, amfanye wa Kristo waliokomaa I mean. Naona inalomaanisha Mungu juwaja upezi kulipokea kanisa lake, nasi hatunabudi kuwa wa Kristo wa namna hiyo kwa yeye kuwapokea. Hiyo ngano haina budi kuiva. Sawa. So, aya masharti matatu haina budi kuwa upasi kufasiri vibaya ama kulitumia vibaya, kulifasiri vibaya, kulifasiri vibaya, wala kulitegua. Haina budi kuwekwa namna ile ile. Msta, Mungu alisema ilikuwa a ulimwengu. Icho ni kitabu cha mafumbo watu wanaamini ni kitabu cha siri tu. Wakati mmoja nilikuwa na kuzungumza na mtu maarufu sana hapa jijini, ambaye ana cheo kikubwa katika Ukristo, na akasema nijaribu, uh, kusoma kitabu cha ufunuo usiku moja. Kasema Yohana hapana budi alikuwa amekula masurufu ya pilipili kali, kisha akapata jinamizi. Naona kitabu cha siri bali wakati huo huo kwa mwamini wa kweli ni ufunuo wa Mungu ukifunuliwa katika wakati tunaoishi. Yalisema neno yangu ni, ni roho na uzima. Yesu alisema jambo hilo tena, neno ni mbegu aliyopanda mpanzi. Aliaya kwamba hiyo ni kweli, ni Mungu katika umbo la neno na linaweza tu kufasiliwa na yeye ye mwenyewe Akili ya mwanadamu haiwezi kuifasiri nia ya Mungu ndo, ndo uh, ya akili ndo si ndogo iliyo na kikomo yawezaji kufasiri ile akili isiyo na kikomo, na huku hata hatuwezi kufasiri nia ya mmoja kwa mwingine, nawe unaona una. Yeye ndiye pekee anayeweza kufasiri hilo, naye kulifasiri kwa yeye atakaye Alikusema wanadamu wa zamani walipokuwa wakienda huku na huko duniani kwa sehemu nyingi na nyingi. kwa njia nyingi Mungu kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi alijifunua mwenyewe kwa manabii wake. Naona na angalia kwa yule yeye atakayemfunulia hilo, naye amenifanya hivi, kwamba anaweza kujificha mwenyewe katika maandiko kwa mwanatolojia mwenye akili sana aliyeko oh, lo chanani yeye anaweza tu kujificha mwenyewe akaye papapo katika maandiko, nawe uyaangalie siku nzima na usiyaone, uyaangalie maishani mote na usiyaone. Anaweza tu mwenyewe there. kujificha akiketi pale. Sasa tafadhalini ya mali, hebu hilo na lizame ndani ya kwamba Mungu katika neno anaweza kujificha mwenyewe katika neno hivi kwamba hakuna mwanabiolojia ama itikadi yoyote ulimwenguni ingaliweza kumwona yeye kamwe, na hata hivyo ameketi papo hapo. Nasema you know right, ni kweli ndugu Branham. Vipi kuhusu wale mafarisayo na masadukayo? Vipi kuhusu uh, katika kila wakati sure. Yeah, amefanya jambo hilo, hakika amefanya hivyo age. Katika kila wakati. Sasa tunaweza kuchunguza jambo hilo Ebu na tutikilie juu ya siku za Nuhu, wakati wenye akili nyingi na elimu, jinsi alivyojificha mwenyewe katika neno lake lililoahidiwa. Na siku za Musa, jinsi alivyojificha mwenyewe. Katika siku za Elija, jinsi alivyojificha mwenyewe. Siku za Yesu, jinsi alivyojificha mwenyewe. Alikuwekwa ulimwenguni, nao ulimwengu uliumbwa naye, nao ulimwengu haukumjua. Alikuja kwa walio wake, walio wake hawakumpokea. Naona leo hujificha kwa mtu aliye na akili sana, mtu mwenye elimu sana aliyeko duniani, nasema vema, huyu ni daktari, baba mtakatifu fulani, sijali wewe ni nani, Mungu hujificha mwenyewe kwake, naye atajifunua kwa watoto wadogo wanaoweza kujifunza. Naona watoto wadogo wa Mungu zao uliochaguliwa tangu awali Wazia Mwenyezi Mungu aketi ndani ya maneno yake mwenyewe, akiwapofusha wenye akili nyingi na walio na kisomo wa wakati huu wa sasa, na hawalioni jambo hilo. Wao wanafikiri ni kundi la ushupavu wa dini. Angalia, yeye amesimama pale akijificha kwa Pentekosti, Baptist, Wabatisti, Baptist Wamethodisti, Wapresbiteri, anajifunua mwenyewe moja kwa moja hadharani na kuonyesha like mambo ya kila namna, hata kuliandika kwenye magazeti na mambo kama hayo, na hata hivyo wao hawalioni. Uh, lo, Mungu uh, wetu uh, uh, jinsi alivyo uh, mkuu, akijifunua mwenyewe kwa yeyote yeye atakaye kujifunua Lo, unasema ndugu John so ama ndugu nani yeye? yeye yeye ni mtu mkuu, ataliona? oh, no, la, yeye ulifunua kwa yule yeye atakaye. wasema mke wangu aliona hilo. He, eh, na ni hilo naye ni mwanamke Kristo yeye himself ujifunua himself kwa yeye, kwa yeye atakaye jasodoni yes, sema mchungaji wangu ni mtu mkuu, hiyo ni kweli, bali yeye ujifunua kwa yeye atakaye kumfunulia. Sasa chunguza na yale ambayo yamekwisha funuliwa kwa yale yanayotendeka, kisha uta- unaweza kuelewa vizuri basi, chamungu, na tunaona basi inakifanya hicho kuwa kitabu cha Mungu na si kitabu cha mwanadamu. kama kilikuwa ni cha mwanadamu sasa hebu uh, tuangalie uh, jinsi gani kingejieleza uh, kinga, uh, chenyewe Angalia jinsi kinavyozitangaza dhambi za watu waliokiandika. Angalia watu ambao, ambao waliishi katika siku zake Ibrahimu. Kwa mfano, yeye anaitwa baba wa walio waaminifu. Angalia jinsi ambavyo unafikiri Ibrahimu angalikiandika kitabu hiki eh, juu yake mwenyewe, juu ya uoga wake mwenyewe, na fikirije, angaliandika ya kwamba alimdanganya mfalme kwa sababu hiyo na kusema And ya kwamba huyo sir, alikuwa ni da yake, wakati alikuwa ni mkewe? ingeandika in juu ya matendo ya uoga aliyotenda? Hakika angalifanya jambo hilo vipi. Kuhusu Yakobo katika udanganyifu wake nini? uh, uh, Yakobo alikuwa mdanganyifu mtu mm, angeweza an Hebrew, right Abrania, juya, in yake, in brania akiandika juu ya ndugu yake mwabrania ambaye katika yeye Israeli yote iliitwa jina hili angavyobudi kuandika udanganyifu wa baba halisi wa taifa nzima ya Yakobo, yakatokea wale wazee, kutoka kwa wale wazee yakatokea yale makabila na Ma ziwa la msingi la hayo yote, Biblia Bibi inamtangaza kama mdanganyifu. Anko, unafikiri mwanadamu angaliandika jambo kama hilo la hasha! Hivi kuhusu mtu akiandika juu ya mfalme aliyetitika sana, aliyepata kuwa naye hapa duniani kama mfalme aliyevikwa taji Daudi, katika kufanya kwake uzinzi? Hivi hawa Wayahudi wangaliandika juu ya mfalme wao aliye bora sana kwamba ni mzinzi? Lo, tuna historia kama vile George Washington hakusema uongo kamwe na mambo kama hayo tunasema tunaita hiyo historia, bali huyo ni mwanadamu. Biblia inamwita Daudi mzinzi, na alikuwa hivyo kwa Israeli, mzizi ambaye alikuwa awe mwana Yesu awe mwana wa Daudi e, lile jiwe halisi la kuweka juu kabisa hasa, na baba yake kwa jinsi ya mwili alikuwa mzinzi. Wayahudi wa wahanga aliandika kitabu kama hicho? Kamwe mwanadamu aliweza kuandika jambo hilo juu ya nafsi yake? La hasha! Taifa hilo lenye majivuno la Israeli lingefanyaje jambo hilo? Unajua jinsi walivyokuwa na majivuno. Taifa lenye kiburi la Israeli likaondoka likaenda, likaandika juu ya uzinzi wao wenyewe, likaandika juu ya maasi yao dhidi ya Mungu wao nikaandika juu ya mambo machafu na ya kinyaa waliotenda na kuyaandika katika. Bila shaka wangelificha mambo hayo, wangalionyesha tu mambo mazuri. Lakini Biblia hii ambayo inaonyesha yaliyo mema na yaliyo mabaya, ni mtu yeyote anajua yakua, amba, wa yaudi, wa handika, so, ya kwamba Wayahudi wasingaliandika kitabu kama hicho juu ya uchafu wao wenyewe na kuabudu sanamu na kushindwa na kila kitu walichokuwa nacho wao, asingaliandika hicho. Kama lo la basi, iliandikwa na nani? Biblia inasema katika Waebrania moja moja Mungu katika sehemu nyingi na kwa njia nyingi alinena na baba zetu za manabii. Basi haikuwa ni hawa manabii, haikuwa wanadamu katika sehemu nyingi, bali Mungu katika sehemu nyingi na kwa njia nyingi alinena na wale baba zetu katika manabii. Nina andiko ililoandikwa hapa ni nini? Siwezi kulirejea kwa kawaida. Wakati ninaporejea kwenye mambo haya ninaangalia maandiko. Nitalifungua kwa dakika moja tu, kama mtaniwia radhi. Ni Timotheo wa pili tatu kumi na sita. Ni nilifikiri ningekumbuka hilo mbali, nasikitika. Nitasimama tu kwa dakika moja kuona ni nini. Mungu katika sehemu nyingi na kwa njia nyingi alinena no. na wale baba zetu katika manabii no. e hasa Timotheo wa pili tatu, uh, uh, tatu kumi na sita. Hebu uh, e tuone inachosema katika tatu kumi na sita three kila three andiko yeah, naam lenye pumzi of... ya manabii no. no. la pumzi ya no. nini Mungu lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao na kwa kuwaongoza na kwa kuadhibisha katika haki, ili mtu wa Mungu asimame kamili, amekamilishwa apate kutenda kila tendo njema. Vyema. Basi maandiko yote yameandikwa kwa ufufuo, ufufio. Yesu hapa duniani alisema ya kwamba bira zi tapita bali neno lake halingepita. Sema maandiko yote hayana budi kutimiza so the right. Kwa hiyo basi, icho kitabu ni kitabu cha maandishi ya mwanadamu, ni vitabu vya maandishi ya Mungu. Na tunajua Mungu alichagua kwa kuchagua tangu awali, kaita lake mali ake manabii wake na yote juu yake, uh, kutangulia kujua, yeye aliwachagua tangu awali nabii wake, na ule wakati ulipowadia Alem, it's tough, it's asisha nabii wake kuwasili wakati o kisha akamvuvia, alipokuwa anaandika Biblia. Kwa huyo sasa Mungu aliandika Biblia akitumia tu nabii kwa yeah, maana hiyo ndiyo njia yake ya kufanya jambo hilo. Kwa hiyo mnaona, si neno, kwa hiyo mnaona ni neno la Mungu na si neno la mwanadamu. Mungu ni mtu. God can speak. Mungu anaweza kunena. Mungu anaweza kuzungumza. Mungu anaweza kuandika. Hakumlazimu kufanya jambo hilo namna hiyo, bali hivi ndivyo yeye yeye alivyochagua kulifanya. Hakumlazimu kulifanya namna hiyo, bali alichagua kulifanya namna hiyo. Hata unasema Mungu aliandika kwa kidole chake kidole chake mwenyewe akitukufu zile amri kumi. Kwa hiyo Mungu aliweza kuandika mwenyewe kama angetaka kufanya hivyo, unaona lakini akachagua kuliandika a, manabi, he, kwa njia ya manabii. Naona, kwa maana ilikuwa ni sifa zake, neno lake aliyotamka kupitia kwao, akilifanya jambo hilo lote, sehemu ama sehemu yake. Naona yeye, yeah, angeweza kuandika kwa kidole chake pia. Alikuwa kidole chake na kuandika katika kuta za Babeli, umepima katika mizani na ameonekana kuwa umepunguka. Yeye aandika kwa kidole chake mwenyewe. Mungu anaweza kuzungumza. Mnaamini Mungu anaweza kuzungumza? Alinena na Musa mlimani kwenye kijiti kilicho waka moto. Mnaamini jambo hilo? na Bwana yeye alinena na Yohana katika umbo la ua. Mnaamini jambo hilo, na kwamba huyo ni mwanangu mpendwa, ambaye inapendezwa kukaa ndani yake. Yeye alinena naye, alinena na Yesu kwenye mlima wa kugeuzwa mbele ya Petro, Yakobo na Yohana anaweza kuzungumza yesi bubu. Mungu anaweza kuzungumza so, kwa hiyo alinena na Yesu juu ya mlima wa kugeuzwa, alinena na Yesu belea umati mkubwa wa watu, wakati watu waliposema kumekuwa ngurumo mbali, ilikuwa ni Mungu akinena na Yesu. karibu mazayo yote, Marko, Luka na Yohana, ni Yesu ananena. Yeah, ni Mungu. Kwa hiyo Mungu anaweza kunena. Alichukua vidole vyake mwenyewe akaandika kwenye mchanga. Siku moja alinena, alihubiri, alitoa unabii kwa midomo yake mwenyewe. Mungu alitenda hayo flesh, wakati walipofanyika mwili akakaa kwetu. Mungu akidirishwa katika mwili. Kama anaweza kuandika kunena hivi, yeye hawezi kuambia wengine na kufanya bila shaka? Anaweza, anaweza kunena nao katika sauti ya kibinadamu anaweza kuandika na kuambia la kufanya. Amefanya jambo hilo. Kwa hiyo, Mungu, kwa sehemu nyingi na katika njia nyingi, anena na baba zetu katika manabii, naye akasema katika maandiko haya ya kwamba hakuna hata yodi moja wala nukta moja itakayopita hata limetimia. Alafu linadhihirishwa, kisha litatimia. Kwa maana limedhihirishwa, aliwezi kupita basi mbali. Neno lenyewe limefanyika mwili Jodi, maana yake ni neno ndogo. Nukta, maana yake ni alama ndogo, si hata kituo kimoja tamshi moja, chochote kitikachoshindwa uh, katika neno la Mungu aliwezi kushindwa, kwa sababu ni Mungu. Mungu akidirishwa katika mfano wa mwili wa mwanadamu, kwa kuwa ni Mungu mwenyewe katika maumbile ya herufi, sura ya nabii akidirishwa katika mwili sasa hiyo ndio sababu Yesu aliwa, aliweza kuse, kusema wale walionena nanyi mnawaita miungu walionena nanyi kwa neno la Mungu kasema, na walikuwa nao walikuwa miungu hao. Manabii wakati walipotiwa mafuta na Roho wa Mungu na kuleta neno la Mungu sawasawa sawa, wakati huo walikuwa miungu, lilikuwa neno la Mungu likinena kupitia kwao, na wanaweza wao walifasiri tu jinsi huyo mwandishi angetaka walifasiri sasa, kama unataka kuona jambo hilo, ni Petro wa pili eh, moja ishirini na ishirini na moja vema, okay. Maana hii ambayo Mungu, hakuna mfasiri wa kufasiri apendavyo mwenyewe yeye, ujifasiria mwenyewe. Mungu unena na, na kufasiri hilo mwenyewe, kisha analifunua kwa uh, yule yeye anataka kumfunulia, anawaficha wengine wote. Ye haimlazimu wa kumfunulia mtu awaye yote. Isipokuwa awe anataka kufanya hivyo, naye hanini, hii yeye, yeye ametaka jambo hilo lake lote katika maandiko eh. Kwa hiyo hilo jambo lote tayari limejulikana, ni kwamba tu yeye ameketi pale kuona jambo hilo linatukia. Mnaona, la kuona tu ule mwili umefanyizwa na kurudia kwenye nini hii yake kwenye lile umbo, bibi harusi wake tena, vema waamini wanaamini hilo kama Ibrahimu aliita e, mambo ambayo ni kinyume chake kama kwamba hayakuwa. Pia neno hili usitambua zili za mioyo. Waebrania nne kumi na mbili inatambua zili za moyo. Manabii hawakuelewa kila mara waliokuwa wanaandika, ama waliokuwa wanasema, la sivyo wasingali yasema kamwe, kama wangaliyafahamu. Unaona, bali Biblia ilisema waliongozwa na Roho Mtakatifu, waliongozwa oh, Roho Mtakatifu anapokuongoza unaondoka unaenda. Manadamu Mungu kwa sehemu nyingi na kwa njia ya nyingi anena di, amba, oh, na manabii ambao waliongozwa na Roho Mtakatifu. Ndio sababu katika nyakati zote watu waliokuwa wa kiroho walitaka shauri walitaka manabii juu ya nyakati na yale yaliyokuwa yatokee. Nabii mwandishi hana budi kuwa katika ushirika wa daima na yule mwandishi. Naona hana budi kuishi daima katika uwepo wa yule mwandishi, akujua kujua vile kitabu kitakavyokuwa. Naona nabii mwandishi alikuwa na kalamu iliyokuwa tayari wakati wote, ushirika wa daima, ile maandishi ambayo alikuwa ni Mungu kusudi andike lolote yeye alilosema liandikwe. Naona ilionyesha ni maisha ya namna gani yaliyompasa yeye, maisha ya kujitenga na ndugu zake wote. Basi hiyo ndiyo sababu nabii alikuwa ameelekeza nia yake daima kwenye yale Mungu aliyosema, si vile mwanadamu alivyofikiri, vile huo wakati ulivyofikiri, vile kanisa lilivyofikiri, vile ufalme ulivyofikiri, vile Mungu alivyofikiri. Yeye alitamka tu mawazo ya Mungu kwa neno, kwa maana neno ni wazo linapotamkwa. Mmelipata sasa? Neno ni wazo lililotamkwa. Kwa so, hiyo nabii alikuwa akingojea mawazo ya Mungu na wakati Mungu alipoyafunua si mawazo yake kwake, yeye alitamka katika neno, Bwana asema hivi. Mnaona, si mimi nabii nasema hivi, Bwana asema hivi. Mnaona? Hiyo ndio sababu wao walisiasi falme na kati kanisa ambapo guilty. Kufanya jambo hilo katika siku zao ilikuwa ni ni hukumu ya kifo. Unaondoka, unaenda mbele ya mfalme na kumwambia Bwana asema hivi, kada na kada vitatendeka, yeye angeamrisha ukatwe kichwa. Kanisa alingekuwa sasa hivi kwa kufanya jambo hilo, bali manabii hawa walikuwa wajasiri. Kwa nini? wao waliongozwa na Roho Mtakatifu, naona na wao, hiyo ndio sababu walikuwa wajasiri, nao waliandika neno la Mungu lisilokosea li wengi waliojaribu kwa ida haa manabii kama kwani ama kadhalika, na walifanya nini? Walichafua tu hivyo tu, wasingeweza kufanya jambo hilo, maana Mungu alikuwa amemchagua mtu kwa ajili ya wakati huo, kisha akauchagua ujumbe na hata tabia ya huyo mtu na kile kingetukia katika wakati huo, yale angetekeleza, jinsi angaliweza kwa tabia ya mtu fulani huyo, yeye angeweza kuyapofusha uh, macho ya wengine maneno ambayo mtu huyo angenena vile alivyotenda ingewapofusha wengine na kuyafungua macho ya wengine. Naona yeye alimfalisha huyo mtu kwa namna ya mavazi aliyokuwa, tabia, shauku na kila kitu, jinsi ilivyompanza kuwa alichaguliwa tu kikamilifu kwa ajili ya hawa watu fulani ambao angewaita kwa ajili ya huo wakati fulani uku wengine wamesimama na kumwangalia waseme, okay. Sema siwezi kuna, uh, siwezi kuona. Wao walikuwa wamepofushwa. Yesu alikuja jinsi ile ile amevaa, Mungu aliyepatikana na mauti amevaa mwili wa mwanadamu, na kwa kuwa yeye alizaliwa katika hori, katika zizi la ng'ombe ililojaa samadi, hana mahali kwa kulaza shake. Alizaliwa kwa kuwazia akiwa amebandikwa eh, jina haramu. Mnaona mambo oh, haya yote aliyokuwa na, jinsi alivyokuja mwana wa no seremala, jinsi ambavyo yeye hakuwa na elimu so kwa kadiri katika ulimwengu, hekima ya ulimwengu huu, yeye, yeye, hakujishughulisha hata kidogo nayo. Hakuna moja ya ustaarabu, elimu ama chochote cha ulimwengu huu, hakujishughulisha hata kidogo nayo. Kwa nini? Yeye ni Mungu, ingegongana Can kama angalijaribu kwenda kwenye seminari mahali fulani na kujifunza kitu fulani ambacho makanisa haya ya ulimwengu yalikuwa yanafanya yale katika mbona hata aenge nini hii mbona hata aenge nini hii hainge ambatana kamwe na ufahamu wake wote kwa kuwa yeye alikuwa Mungu. Kwa hiyo elimu, kusoma seminari na kadhalika ni kinyume kabisa na mapenzi ya Mungu. Taratibu wote wa elimu ni kinyume cha Mungu. Kila kitu kinafundisha mbali na Mungu. Wakati wote naposikia mtu akisema ya kwamba yeye ni dokta, PhD, LLQ, hiyo inamfanya awe mbali kiasi hicho na Mungu. Kwangu mimi naona i yeye anajielimisha akawa umbali wote tu kutoka kwa yale hasa aliyoitiwa kufanya. Yoni, kweli, angalia jinsi ambavyo aa aliongozwa na Roho Mtakatifu. Many, maenye, Mbologa, form, na hiyo haina maana ya kwamba mtu mwenye elimu haingii. Mwangalie Paulo, nafikiri hakuweko na jamaa katika that siku zake mwenye akili nyingi zaidi ya Paulo, ambaye alikuwa Sauli wa Taso. Yeye alielimishwa chini ya Gamalieli, mmoja wa walimu mashuhuri sana katika siku hizo, Mwebrania mashuhuri, mwenye msimamo mkali wa madhehebu ya Kifarisayo. Na Paulo alifunzwa chini yake, alijua dini yote ya Kiyahudi. Bali, alipokuja kanisani, alisema mimi sikuja kweli katika elimu ya mwanadamu na kadhalika, kwa sababu kama mkifanya hivyo, basi mtaitumaini hiyo, bali nawajia kwa nguvu na dhihirisho ya Roho Mtakatifu kuzidi imani yenu hiyo katika Mungu. Haya basi, mnaona hiyo ni kweli. Wengi walijaribu kuwaiga watu hawa, bali walichanganyisha mambo yote, kama vile tu walivyofanya leo. Pamoja alienuka kabla ya wakati wa Yesu akawapoteza watu mia nne. Nani unajua jinsi maandiko alivyosema juu ya mambo haya? Hakujaribu kufanya jambo hilo kabla ya wakati wake. Wengine wao walijaribu kumwigiza yeye na walikuwa yote haya yale ama yale mengine na yakisema, katika siku za mwisho jinsi wangeinuka makristo wa uongo katika siku za mwisho na manabii wa uongo, na waonyeshe ishara na maajabu. Tunayo hayo yote naona, hali jambo hilo alikiondolei mbali kilicho halisi, inakifanya hicho kuangaza vizuri zaidi, kwa maana tuko no. Tuna Kristo aliye halisi. Sasa basi, tunatambua basi ya kwamba Mungu aliwatuma manabii wake hiyo ndiyo njia aliyokuwa nayo ya kulileta neno lake kwa watu kwa vinywa vya manabii wake. Tena angalieni, mnajua, Musa alisema kama mkitaka kuyasoma haya katika Kutoka sura ya nne na aya ya kumi na kumi na mbili Musa alisema, Mungu alinena naye, Mungu alinena na mwanadamu mdomo kwa sikio naye akasema limu wangu ni mzito. Musa akasema Mim, mimi no. sistahili siwezi kwenda. Si kasema je yes. ni yes. Nani, nani aliyemfanya mwanadamu uh, kuzungumza ama nani aliyemfanya ni nani aliyemfanya kuona man, yeah. ama ni nani aliyemfanya kusikia? Si mimi Bwana kasema, nitakuwa pamoja na kinywa chako. Naona? kwa hiyo kisha Yeremia akasema, kama kutaka kusoma jambo hilo katika Yeremia moja sita. Yeremia alisema ya kwamba Mungu aliweka maneno katika kinywa changu. Naona? Yeye alinena ye, ye, ye, ye, akinywa kwa sikio pamoja na nabii moja, kisha akanena kwa nabii huyo mwingine, hakuweza kujizuia kabisa, na akunena kupitia kinywa chake. Yeye ana njia ya kulita ngazi ya neno lake, unajua. Naam Bwana. Kwa hiyo unaona, Biblia ni neno la Mungu, si neno la mwanadamu Mungu alinena nami kwa sauti, nami nikamsikia yeye, nikaandika yale aliyosema. Yeremia akasema, mimi singeweza kunena kabisa, ndipo muda wa midomo yangu ilikuwa inazungumza na nami nilikuwa ninaandika. Mungu alizungumza katika kine chake, nayo yakatimia. Danieli, Isaya na kadhalika, anabii hao wote walikuwa karibu tu, sawa? Unajua you katika know, agano la kale peke yake ni zaidi ya mara elfu mbili hawa manabii walisema bwana asema hivi sasa. So kama mtu akisema bwana asema hivi, si huyo mtu so anayenena. Kama angenena yeye, asingekuwa nabii, angekuwa mnafiki. Naona maana, kamwe haingalitukia nafasi moja katika mara laki kumi. Naona huenda wakalikisia lakini kama ni bwana asema hivi bwana mungu amelisema kama ningesema Omar nebo asema hivi uh, ndugu yangu aseme bwana mani asema hivi ningesema ndugu val asema hivi huku ama baadhi ya hawa ndugu wengine yeyote wenu nina nena uliyosema kama mimi ni mwaminifu inasema vile tu wewe ulivyosema basi hawa watu wakiwa manabii walisema si sisiki si si ni jambo hili lakini ni Bwana asema hivi. Kwa hiyo Biblia ni Bwana asema hivi, so kwa, kwa manabii, angalia wao walimchukua roho wa Kristo juu ya nafsi zao na kutabiri matukio the ambayo, ambayo yangetimia yange nina kuhusu kuba, kutabiri, walisema ambayo yangetukia pote katika nyakati zote walipokuwa wameketi, wakisimama, wakilala, wakitembea huku roho wa Kristo akiwa juu yao, hivi kwamba wao walitenda kama Kristo wee, wasomao wangeyasoma na kufikiria kwamba hawa manabii walikuwa wakinena juu ya nafsi zao. Mnakumbuka yule towashi alipokuwa anasoma Isaya hamsini na tatu moja? Jinsi ambavyo ya kwamba alikuwa amejeruhiwa kwa makosa yetu, akashubuliwa kwa maovu yetu, adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, kwa kupiga kwake sisi tumepona. Yule towashi alimwambia Filipo, nabii huyu asema maneno haya the kwa prophet. Habari ya nani ni habari zake mwenyewe ama za mtu mwingine? Naona nabii alinena kana kwamba ilikuwa ni habari zake magalie Daudi akilia katika roho, Mungu wangu God God Mungu wangu, Bwana umeniacha mifupa yangu, wao wananikodolea macho they mimi mimi. Daudi walinizua miguu na mikono yangu, Daudi walinizua miguu na mikono yangu, bali wewe utaiacha nafsi yangu katika kuzimu, wala utamacha mtakatifu wako kuona uharibifu. Kana kwamba Daudi alikuwa akinena habari zake mwenyewe kwamba ni mtakatifu alikuwa na mwana wa Daudi yule mzaa wa kiroho, na mwenye wai akisupa kuja kupitia pale. Ngawa Daudi mwenyewe alikuwa gugu mbali mla ndani ilikuwa na punje ya ngano nalipata kwa so, hiyo ivia nzima si neno la mwanadamu, wala alikuandikwa na mwanadamu, akiletwa na mwanadamu ama, wala haliwezi kufunuliwa na mwanadamu ni neno la Mungu lililofunuliwa na Mungu mwenyewe anayejifasiri mwenyewe, Kristo akijifunua mwenyewe katika neno lake mwenyewe. Angalia kwanza akisomama nyuma hapa katika Daudi. Daudi hata hakuweza kufikiri sasa, zeri zake zilikuwa zimemtoka, tuseme yeye alikuwa ananing'inia msalabani kama vile unavyoona sanamu hii ya kuchonga hapa la mtalabani akilia, Mungu wangu, Mungu wangu, mbona ameniacha? Spaa yangu yote wao wanigodolea macho, walinizua mikono na miguu yangu, walinichoma ubavuni, mbona uko mbali nami? Mafayali wote wa bashani wamenizunguka, wanavitikiza wame wame, wana vichwa vyao wakisema, alimtegemea Mungu ya kwamba angemwokoa. Sasa hebu tuone kama yeye atamwokoa akinena maneno yale yale. Ay, mnaona Mungu alipodhihirishwa hapa duniani alinena maneno David yale yale alionena Daudi. You so you see, it's not man. Kwa hiyo mnaona hilo si neno la mwanadamu, ni neno la Mungu. Huyo alikuwa God, Mungu katika David, Daudi huyo. Hakuwa David, Daudi hakujua alikuwa anasema ye, alikuwa tu hivyo katika roho. Hivyo ndivyo Musa alivyokuwa, alikuwa amezama sure sana katika roho, akavuka kiwango alichokuwa anaishi, kisha akisimama pale utu uzo kwenye kijiji kile kilichowaka moto, akizungumza na na na Mungu mwenyewe, akasema okay, okay, vua viatu vyako mahali naposimama ni mahali patakatifu. Ninawazia wakati Musa alipoondoka pale, pale, alifikiri kuli tukia nini, ni jambo gani limetendeka, ilikuwa ni nini Akasema, shuka uende Misri, nitaenda pamoja nawe. Yeye alisema ni dhahiri sana kwangu, mimi sina budi kwenda. Akamchukua mkewe na mtoto wake na na mtoto wake hasa na fimbo yake mkononi, akashuka kwenda Misri kwa kuwakomboa wa watu. Mnaona Mungu akinena mwenyewe kupitia kwa manabii, mnaona wao, bila shaka wao si manabii. Mwanabii ilikuwa ni Mungu, kwa maana hao manabii wenyewe wasingeweza kusema mambo hayo Imani amesadiki habari tuliyoileta Isaya akisema, mnaona, amesadiki habari tuliyoileta. Mkono wa Mungu umefunuliwa nani? Yeye atakuwa mbele zetu kama ndama katika katika zizi, na jinsi ambavyo, hata hivyo, alijeruhiwa kwa makosa yetu, alichubuliwa kwa maovu yetu, adabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, kupiga kwa kupiga kwake sisi tuliponywa. Tuliponywa kule nyuma mbali, katika huu wakati hapa, na Isaya huko nyuma miaka mia nane kabla ya Kristo. Unaona, kwa piga kwake sisi tuliponywa, wakati uliopita tayari kuponywa. Lo jamani, jinsi neno la Mungu lilivyo kamilifu! Nitumaini nini jamani? Hicho kitu pekee kinachoweza kuwaokoa ana mengine yote yamekuwa yamewekwa vizuri jinsi gani jinsi gani yanatoka kwa nani yanatoka kwenye madhehebu gani ama jinsi gani mtu huyo alivyo mrefu yanapaswa kupuuzwa kabisa chochote kilicho kinyume na neno mkitaka kuandika andiko hilo ni Wagalatia moja nane naona Paulo alisema ijapokuwa kuwa sisi ama malaika kutoka mbinguni angeubiri kitu kingine chochote ila hili ambalo amekwisha alisikia, na alaaniwe. Kama kaaneno wengine, kama malaika angekuja kwako kutoka mbinguni, malaika anayeng'aa sana naye angesimama, jamani, jambo hilo alingekuwa chambo siku ya leo, sivyo? Malaika anaeng'aa sana aje pale na kusema mambo aliyokuwa kinyume na neno Unasema, shetani kutoka kwangu. Hiyo ni kweli, kama yeye ni askofu kama yeye ni hata awe nini, ah, usimwamini kamwe kama yeye aneni kabisa kulingana na biblia hiyo, neno kwa neno. Naangalia well, yeye atakuchukua kwa biblia hiyo, sasa atakuchukua hadi mahali fulani, kisha aliniingilize papo hapo. Unapoona biblia ikisema jambo moja, kisha analiepa hilo mangalie papo hapo, naona hivyo ndivyo alivyomfanya Hawa. Yeye alisuka moja kwa moja exactly na kusema exactly. Kila kitu uh, vivyo hivyo hasa. Bwana Mungu alisema hivi, ni kweli Hawa? We're amina, tunaamini hivyo pamoja. Bwana Mungu alisema jambo hili, amina, tunaamini hilo pamoja. Mungu alisema hivi, tunaamini hilo hakika, Bwana. Lakini Mungu alisema tutakufa. Vyema, sasa unajua yeye, ye ni Mungu mwema. Yeye he he hakusema hangefanya hivyo, unajua lakini hakika huyo, oh, uh, hapo uh, na kama yeye alikuwa mdanganyivu namna hiyo, Biblia ilisema katika siku za mwisho yeye angewadanganya walioteuliwa, kama yamkini like. Tunapaswa kuwa wapi leo enyi? Sasa haya masomo madogo madogo ya shule ya Jumapili anabudi kuchukuliwa kwa makini, mwajua mioyoni mwetu huona tifaa kusikiliza kwa makini sana, na kuona jinsi kitu hicho kilivyo kidanganyivu. Angalia no, hatuwezi hatupazi kusikiliza neno la mtu mwingine yeyote. Hatujali ana akili namna gani, jinsi gani ameelimishwa. Biblia, katika Mithali, inasema, hatuna budi kutupilia mbali hoja. Naona sasa hapa katika kiwango hiki cha pili. Kiwango cha kwanza ni hizi zako za kuona, kuonja, kuhisi, kunusa na kusikia. Hizo ziko katika mwili wako wa nje. Kwenye mwili wa ndani ambao ni roho kuna hoja, mawazo na, na kadhalika. Tunabudi kupitilia mbali hizo zote. Huwezi kutoa hoja kusema, kwa sababu kama Mungu ni Mungu mwema, nasi tunaambiwa mengi sana siku hizi ya kwamba yeye ni mwema kama yeye ni Mungu mwema basi, kama sincere, nikiwa mwaminifu, ingawa sio kuona jambo hilo katika Biblia kuwa ni kweli, ingawa mimi ni mwaminifu nitaokolewa. Utapotea kama nisienda kanisani na kufanya mambo ambayo ninaamini kwamba ni kweli na kujaribu kushikilia yale nayo fikiri ni kweli, vema, mimi ungali umepotea iko njia ionekanayo wakuwa sawa machoni ka mtu lakini mwisho wake ni, ni njia za mauti. Naona sasa wapolewa utapotea. Naona naona inabudi iwe ni mtu huyo wa ndani anayeongoza bemeni. imenena kwa lugha, ndugu Branham sema hivi, huamini katika kunena kwa lugha, ndugu Branham? Bila shaka enitakesauti uamini katika jambo hilo. Naam bwana inaishi maisha mema ya Kikristo. yes, waamini jambo hilo bwana, bali hata hivyo hilo halimaanishi umeokolewa. Wewe ni mtu mzuri msafi, mwadilifu, mtakatifu, mtu mwema, hivyo so alivyokuwa hao makuhani wa dini eh, kupindukia so wa dini sana mpaka kitu kimoja eh, kikifasiriwa vibaya tu wangepigwa kwa mawe wakafa. Hukumu ya kifo ya kulichezea neno la Mungu ilikuwa ni mauti. Hiyo ndio shida ya nchi yetu leo, sababu ya sisi kuwa na mambo mengi sana yaliyolegalega duniani leo. Adhabu eh, si kali vya kutosha eh, kama mwanamume akishika akitembea na mke wa mtu mwingine, wote wawili wanapaswa kuchukuliwa right. mbele ya hadhara ya, ya umma na kuhasiwa kweli hadharani, kisha waachiliwe. Hiyo ni kweli Kaa mtu ia akifanya jambo lolote asikwa akwenda yeah. barabarani akiendesha kasi, haimpasi kupewa kifungo cha chini ya miaka kumi. Yeye ana, anataka kuwa makusudi. Naona ukiweka adabu kama on, hiyo kwenye jambo hilo, utawafanya wapunguze mwendo, lakini wakati wanasiasa wapotovu wanapoweza kupitisha hili uh, uh, hata kwa hila kusema vema, alikuwa anakunywa ha, uh, kidogo alikuwa hakukusudia ha, kufanya jambo hilo, naye angeua mtu mume, mtumke na kumizima la watoto aki wa wamwache huyo Ricky, aepuke keni siasa, huo ni ulimwengu, huyo ni ibilisi go. Alisema kama mwanamume amesikwa katika uzinzi ama mwanamke, watoeni nje mkawapige mawe mpaka wafe. Hilo lilimaliza mambo, naona You're kama hata anashikwa akiokota uzaani wa kuni they, they e, kwenye e, siku ya Sabato, kikweni mpige mawe. Wao waliishi kwa jambo hilo wakati huo. Sasa naona hatuna sheria za namna hiyo leo lakini Mkristo, kanisa ambalo ninazungumzia asubuhi ya leo, sheria hiyo ya Mungu imo moyoni mwenu. Naona una shauku ya kufanya jambo hilo, imo ndani humu. Unataka kutimiza sheria ya Mungu kikamilifu sana Haidhuru ni nini unataka kuwa tu vile. Endapo, endapo Mungu anahitaji zulia la mlangoni, ana kutaka uwe zulia. Haidhuru ndio kuwa nini, unataka kuwa zulia la mlangoni. Naona lote Mungu analotaka, ufanye hivyo ndivyo unavyotaka kufanya, maana ni Mungu hapo. Kweli ndipo unapopata upendo wako wa kweli na ulio halisi kwa Mungu. Tunaona basi ya kwamba malaika ambaye alihubiri jambo lingine lote mbali na yale yaliyokuja tayari yamenenwa katika Biblia na alaaniwe. Hakuna mtu anayeweza uwezi kufanya jambo hilo, linabudi kuwa vile linavyosema. Asa. Na again, tena tunasoma katika Ufunuo ishirini na mbili kumi na nane na kumi na tisa kama mtu yeyote ataongeza neno moja kwenye hili au kuondoa neno moja kwake, Mungu atamwondolea sehemu yake kutoka kwenye kitabu cha uzima. Sawa, mm -hmm. Mungu atamwondolea sehemu yake, hata ingawa yeye ni mhudumu, hata awe ni nini earth, na neno lake na jina lake limeandikwa kwenye kitabu cha uzima Mungu alisema nitalifuta kabisa. Hiyo ni kweli, kama akiongeza jambo moja kwake ama kutoa neno moja kwake. Hivyo ndivyo Mungu amelifanya neno lake kuwa lisilokosea. Unaona, unaweza kuongeza kwa kanisa ama kuondoa kwa kanisa. Usiongeze kwenye hilo neno wala kuondoa kwake, kwa Mungu ataondoa jina lako moja, moja kwa moja kwenye kitabu cha uzima. Ndipo hivyo umeisha basi, unaona huwezi kuongeza kwake ama kutoa kwake. Ni vile tu hasa alihitaji mfasiri yeyote, kwa maana Biblia ilisema ya kwamba Mungu hujifasiria right. Mwenyewe Biblia si ya kufasiriwa apendaje mtu yeyote, kasema Petro, sema na maandiko yote yametolewa na Mungu, yamewekewa utaratibu kiungu na kitu hicho chote ni ufunuo wa Yesu Kristo, agano jipya na la kale, ambamo alitabiri juu ya kuja kwake na kile angefanya atakapofika hapa na yale angefanya katika wakati huu ujao. Kwa hiyo jambo hilo linamfanya yeye yule jana leo na hata milele. Naona kama vile katika Waibrania pale, wakati Paulo alipokiandika, yaani Mungu, Yesu Kristo, jana, wa agano la kale yeye yeah, ni Yesu Kristo leo akidirishwa katika mwili, yeye ni Yesu Kristo amilele katika roho akuja. Naona naona jule jana leo na hata milele, naye anaishi daima kulifanya neno lake liishi, kile linasema litafanya kwa ajili ya wakati huo. Jua hai yalikuwa hai katika agano la kale, eh, akidirishwa. Nawataka tu mwone kitu kidogo hapa kama mnaweza kukistahimili angalia, wakati Yesu alipodhihirishwa katika agano la kale kama tunajiamini jambo hilo, atanihi wawili huko nje, mnaweza kusemea jambo hilo, fanya lolote mnalotaka kufanya mbali. Mimi ninazungumza kwa ajili ya nini? Hii ilangu yale ninayofikiri, naona, wakati Yesu alipodhihirishwa katika agano la kale katika mwili wa kiungu katika utu wa Melkisedeki ukuani mbali utu yule mtu yu naona, but kwa kuwa huyu mtu alikuwa bado hajazaliwa bali alikuwa katika mwili wa kiungu. Kwa hiyo hakuwa na baba, hana mama, alikuwa Mungu mwenyewe. Ye alidirishwa katika umbo la mwanadamu, akaitwa mfalme wa Salemu, ambaye ni mfalme wa amani na mfalme wa haki. Naona alikuwa Melkisedeki, naye hakuwa na baba wala mama, mwanzo wa siku zake wala mwisho wa uzima wake. Naona ilikuwa would, ni Yesu katika mwili wa kiungu, katika umbo la mwanadamu mungeweza right. kufahamu right. jambo hilo sawa. Ndipo alifanywa mwili wa kibinadamu akaishi kati yetu, katika utu wa Yesu Kristo mwenyewe, amezaliwa na Bikira Mariamu yalikuja katika umbo hilo kusudi apatikufa kisha akarudi lizuni. Sasa katika siku hizi za mwisho, ye ameahidi kujidirisha mwenyewe katika utimilifu tena wa mwili wake katika roho. Naona kakuwa kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Sasa angalia Sodoma jinsi ilivyokaa na yale yaliyotukia na Yesu Kristo akidirisha katika hali ya mwili wa kanisa lake leo, fanya jambo lile lile, kazi ileile, mambo yale yale aliyofanya siku zote. Abadiliki kamwe, yule wa milele. Mnaona, na duniani leo yeye amedirisha mwenyewe katika miili ya binadamu miili yetu ya kibinadamu, ambayo ameita, akafanya jambo lile lile alilofanya katika sehemu nyingi na katika wakati wake wa mwili hapa duniani, na anafanya jambo lile lile leo kwa maana Mungu katika sehemu nyingi alinena na baba zetu katika manabii, katika siku hizi za mwisho katika mwanawe Yesu Kristo, naona mwana akizuguliwa katika siku za mwisho, mungu akidirishwa katika mwili wa mwanadamu, akikaa kabla tu ya kuangamizwa kwa Sodoma, mwisho wa ulimwengu wa mataifa. Unaona hilo haya? Hapo madhihirisho matatu. Sasa jambo litafuatia ni wakati yote yamekusanyika katika mtu huyo mmoja, Yesu Kristo, bibi harusi na mwili wa bwana harusi kwenye kule kurudi katika mwili kwa Bwana yes kufanya mara tatu kwake wakati wa alipoleta duniani akawawa asulubiwa akafuka, akijirisha mwenyewe katika mwili wake ambao ni yarusi wake, mwanamke. Mnalipata? Yani sehemu ya mwili wake. Mwanamke na mwanamume wanafanana sana, hata wao karibu tu, wao ni sawa, wanapasa kuwa sawa. Hata hivyo, hao hapo, naona wao walijirisha jinsi ile ile mwanamke ni sehemu ya mwanamume kwa sababu alitolewa kwake. Na bibi harusi leo ametolewa kutoka kwenye mwili wa Kristo ambao unatenda na kufanya vile vile kabisa na yeye alivyosema, huo ungetenda kwa siku hii, yule bibi harusi, malkia, mfalme na malkia, right. Vema, tunachelewa sasa, kwa hiyo itatulazimu kuharakisha na kuyapitia upesi. Biblia nzima ni ufunuo mzima wa Kristo akijivilisha mwenyewe kwa kila wakati. Alijizilisha mwenyewe katika siku za Luther, kama msingi kanisa unyayo miguu like, kama alivyomfanya Mfalme Nebukadreza. Anakumbuka jinsi alivyoota hizo ndoto na akajatokea kwenye kichwa kwenda chini, naona. Sasa yeye anakuja atokea kwenye miguu kwenda juu, naona katika ufalme wa Babeli alionyesha hayo yote, ya agano la kale alitoka kwenye kichwa akashuka chini mpaka akashuka chini mpaka Mungu mwenyewe akafanyika mwili chini ya miguu ya ngazi. Sasa katika agano jipya, yeye anajileta tena kwenye kichwa tena, kichwa cha dhahabu apate uh, kutiwa taji naona, angalia hili okay. Unafahamu, unaona, Mungu alikuweko hapo mwanzo, naye aliendelea kushuka kupitia manabii nakuendelea hata Mungu mwenyewe akafanyika mwanadamu kama sisi, akashuka moja Aka kwa Aka moja, hata kwenye miguu ya ngazi. Mtoto aliyezaliwa katika hauri akashukiwa Aka Aka, akataliwa, akatarauliwa, na jina mbaya na kila kitu alichokuwa yeye, kisha akaanza kuinuka mnaona na kutoka kwenye miguu akaanza kukitaka kanisa bibi arusi akirudi kurudi, na sasa akija katika jiwe la kuweka juu kabisa, ambapo wote wanaungana pamoja na kufanya mwili mkuu wa Yesu Kristo uliobadilishwa. Mungu amefunuliwa katika kila wakati kwa neno lake lililoahidiwa kwa wakati huo. Sasa hebu tuangalie baadhi ya hizo hadithi zake, ni zipi? kwa leo wakati tunapomalizia katika maneno haya ya mwisho. Now, God is, sasa Mungu anajifunua mwenyewe katika wakati right, wa nuru ya jioni. Hebu tuone sasa, tunaona nina fungu moja tu la maandiko uh, yaliyoandikwa hapa kama mnavyoweza kuona katika ukurasa huu. Ni maandiko mangapi yameandikwa pale, lakini tuna kama dakika kumi na tano kabla we'll ya saa sita nataka uh, kutoka nje nam na na leo ni nijini, nah, nah, hii hii ni ya polewe, na sauti ya asubuhi leo nikizungumza wakati mwingine hii mitambo ya kubadilisha unifanya nipolewe na sauti sana. So, kwa hiyo kama ndivyo unavyo uh, una kitu uh, chochote kwa ajili ya usiku wa leo ni uh, uh, uh, uh, uh, ni uh, kama ni sawa, nina kitu fulani. Nilipata pakiti ya sigara juzijuzi, imekaa msituni, nami nilipata ujumbe kutoka kwenye hiyo pakiti ya sigara kwa ajili ya usiku wa leo. Bwana akipenda naona no. So, kwa hiyo nina maandiko haya hapa nami sitaki no. kupitisha wakati ili muweze kurudi ya sigara kuzungumzia vema. Nilikuwa nikitembea mwituni, na pale palikuwepo na pakiti ya sigara, na nikaendelea tu kusonga mbele nikawaza vema, mtu fulani ameisha nitangulia. Ndipo kitu fulani kikasema, rudi ukayokote. Kawaza "Atiniokote pakiti ya sigara, si mimi itu fulani ikasema, uh, rudi ukaokote pakiti hiyo ya sigara uh, naami nikasuka kwenda kule uh, kulikuwa na pakiti uh, ya kale iliyo tupu. Ndipo nikatambua kitu fulani. Nitawaambia kuhusu jambo hilo usikuwa leo, bwana akipenda. Kawaza kutazungumza juu ya nuru ya jioni kwa muda mfupi tu. Bimbilia inabasiria kwamba kungekuja wakati karibu, right, sana wakati wa mwisho ambapo jua ingetomauza na kungekuwa na nuru ya jioni sababu tunajua jambo hili sivyo? Sisi ambao tunaujua sana, sana, ujumbe wetu leo uliotoka kwa Bwana Yesu, tunaamini ya kwamba kutakuwa na nuru ya jioni, na nuru hii ya jioni bila shaka ya nuru kuu itakuja wakati Yesu mwenyewe atakapodhihirishwa hapa duniani ama kule mbinguni, akimchukua biharusi wake kisha ule utawala wa miaka elfu utaanza. Lakini kuna mmoja wana wakati mba, mbaya sana wa kupitia uliopata kuwepo mbele ya wanadamu, nami ninaingojea tu saa hiyo. Basi wakati unapoweza kupata, kila mtu anapoweza kupata nafasi, wakati ambapo umepata alikizo kazini na uh, kutumia siku chache, nasi tutaweza kupatayarisha mahali fulani ambapo inaweza kuzungumza juu ya vile vitasa na mambo yatakayotukia katika siku za mwisho, na kuyaweka majuma mawili matatu pamoja na kuyaleta hayo pamoja, kama Mungu akinijalia kuishi kufanya jambo hilo, kisha anivuvie kufanya hivyo, tuone jinsi vitu hivyo vitakavyoingizwa ndani na hizo ngurumo. Utaona yale ambayo mtu huyo na watu wao wamekuwa wakiota wa, wa wa na mambo haya yote pale itatimia unaona. Mtaona kitu ambacho hizo zilifunua, hiyo ngurumo kuu inayokuja kutoka kutoka mbinguni. Bila shaka kundi nzima la ninyi nyote, najua ya kwamba mimi najua kile ambacho kile ambacho hiyo inamaanisha, unaona. Ila hebu na tukuje, hata wakati utakapowadia, unaona, kwa jambo hilo kutukia, unaona, sasa litakuwa katika wakati unaofaa zaidi. Now, basi kwa hiyo tutasoma so, baadhi ya haya, haya maandiko hapa ndani sasa katika wakati evening, wa jioni right. Nuru uh, zinakuja. Now, sasa tunaona kwamba hana budi kuwa na nuru ile ile iliyokuweko asubuhi, maana hakuna jua moja Sunday asubuhi na jua lingine alasiri. Ni jua lile lile, jua lile lile ilopo alasiri liko asubuhi, liko vile vile asubuhi kama lilivyo alasiri sasa. Hayo yalisema siku yenyewe ilio like e, uh, katikati uh, like ya a kati a dism, huo itakuwa kwa namna fulani kama lo siku yenyewe, siku yenye ukungu na yenye giza haingeweza kuitwa mchana wala usiku kati yake. Unaona, hiyo ni kuundwa kwa ule mwili, kutoka miguuni kuja juu. Wanapokuwa hapa duniani e, alikuwa mwana wa nuru, kisha akawawa kabisa li, likachukua mahali pake, kisha kufia imani, alafu likapitia kwenye zile nyakati za ngiza na likaanza kujenga kwenye ule msingi eh, likiwa linapanda juu basi a, uwezo like the, na, na, na, na, wa kuona unatoka wapi juu ya kichwa. Naona hilo mteteeza maoneni akishuka kutoka ule mwanzo wa wakati wa mataifa kabla ya damu kumwagwa kwa ajili yao na kufanywa upatanisho wao, walikuwa ni waongovu walioingizwa. Lakini angalia, ilishuka moja kwa moja moja kwa moja moja kwa moja mpaka chini katika mfano. Unaona, likashuka chini kisha likaanza kurudi moja kwa moja, uh, likirudi, uh, kanisa likarudi kutoka miguuni, uh, likiwa linapanda juu sasa. Ni wakati wa kichwa, wakati wa kichwa. Sasa angalia nuru, huwezi kuona kwa mikono yako, ingawa ni sehemu ya mwili huwezi kuona kwa masikio yako, ingawa linaweza kusikia. Huwezi kuona kwa pua, hata hivyo hunusa. Huwezi uwezi kuona kwa midomo, ingawa kuzungumza. Naona wewe ulipo wakati wa Pentekoste, lakini sasa ni katika wakati wa jicho kuona. Naona naam, hakuna hisi inayosogea juu ya jicho. hivyo nafuata ni akili ambayo ni Kristo mwenyewe, ambaye ana utawala mwili mzima. Kuna kusogea msogeo, kuzidi hiyo, naona kila kitu kingine hicho inasogea. Naona, sogeza mguu wako, sogeza misuli yako kwenye miguu yako, sogeza kila kitu, sogeza yako kio yako, anaweza kusogea pua yako, mdomo yako, kadhalika, bali baada ya amaso yako, hakuna kitu kinachosogea. Hiyo ndio sababu wa wanadai ya kwamba mwanamume hupata upara mapema ni kwa sababu, naona hakuna mazoezi ya kutengeneza misuli kwenye kwenye nywele ngozi ya kichwa, naona nayo haina mto kusudi kutuli... eh, i nyonye damu damu mledani damu, haiwezi kupitia pale, naona haiwezi kuenda ajuu na kuipatia damu. Bila shaka mzizi wa nywele huishi kwa damu na sasa tunaana kwamba sehemu hiyo naona hakuna and kitu. Sasa hebu tu itakuwa it it nuru, saa sita mchana, wakati wa jioni, nuru like inatumwa kwa ajili gani? Ili uweze kuona ulipo a... jinsi ya kwenda kila mahali, sivyo? Kuona ok. ulipo wakati wa jioni, kutakuwa kwa nuru. Basi tutue hilo uh, na tulilinganishe na Malaki nne aliaidi ya kwamba nuru itakuja like tena katika wakati wajioni, well, Tama, atawa, the, wa jioni naona kamana mana angali nikawapelekea Elia nabii naye atageuza wa watoto warudie mazao na baba warudie watoto wao, sivyo, ili sije nikaipiga dunia kwa lana. Sasa hebu titukie Yohana ama Luka mtakatifu kumi na saba tuone yale Yesu aliyotabiri hapo akisema ya kwamba kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma itakuwa vivyo hivyo takumbukeni angalieni, uniwa ni kwenye wakati ambao mwana wa Adamu angefunuliwa funuliwa kwa mwana wa Adamu. Sasa mwana wa Adamu kweli alifunuliwa kwa hali isiyo dhahiri kwa muda mchache pale kabla tu ya Sodoma kuteketezwa. Sasa mtu huyo alikuwa Elohimu, huyo alikuwa Mungu na Yesu ni Mungu. Yesu Mungu alifunuliwa kwa hali isiyo dhahiri kwa muda mchache apate kuzungumza na Ibrahimu katika hii, katika ule upelelezi wa hukumu kwa muda kidogo tu, mwana wa Adam alifunuliwa, mwana wa Adam Elohim. Unaona chambo hilo, enyi kanisa, mwana wa Adam Elohim alifunuliwa kwa dakika chache tu, kwa kuwa asubuhi yake hasa uliteketezwa kabla ya jua again kuchomoza tena. So kwa hiyo hawezi kuwa na madhehebu yaliyosalia, wala hawezi kuwa na maendeleo zaidi ya yale yanayoendelea ya sasa hivi, kwa kuwa utateketea kabla ya mapambazuko tena. Ufufuo umekwisha kila mahali nchini. Hakutakuwa na ufufuo zaidi. Ufuo mkuu wa kila mahali, taifa hili haliupokei waenda mkawa na kusanyiko kwa kiakili, lakini namaanisha ufufuo wa kiroho tumekwisha uona wote nah, ini, mnalipata abayo, ambayo, yes. Natumaini mnalipata jambo hilo. Ninalisema kwa njia ambayo ambayo natumaini mnalipata, naona huo umekwisha. Mhudumu mzuri alisema kitambo kidogo akichopita, kasema ukuana, laiti ningalipata furaha ya Bwana moyoni mwangu, kasema mwanangu, ufuo umekwisha naona sasa vimarishi vimewekwa kwenye meli. Mawimbi makuu na ya kutisha yako hapo hapa mbele zetu, lakiziajua mbele tu ya lile wimbi kule ng'ambo. Tunakaribia ufuoni, tunakaribia ufuoni. Kaa tu imara, dumu tu kwenye neno kana Mungu aidhuru. Unijisikiaje kitu kingine chochote, dumu tu na neno. Acha acha acha nikae imara wanapoona haya mawingu makubwa mno ya kale ya kitu kizunguka na tufani zikija, na mabomu ya atomiki na chochote kile, wanachoonena habari zake, lakini kiimarishi chetu ki kiko moja kwa moja katika neno Mungu. Walisema kikuwepo hapa, tutapanda juu ya kila moja ya hayo. Naam, tutapanda moja kwa moja juu ya hayo. Naam, kweli, hivyo hivyo haviwezi kusasamisha haviwezi kututoza majini utuweke kabrini tafuka tena. Hakuna lingine, hakuna njia yoyote ulimwenguni ya kuizuia kule chini. We'll tapanda we'll kila future, moja ya hayo, maana jumadari wetu mkuu anatuita huko ng'ambo ya pili. Tinatumananga katika Yesu, tufani za maisha sita nitazitahimili, nimetia nanga katika Yesu, siogopi upepo wala wimbi, hata liwe nini na lije ichote kile So, yote yatakayotukia haya, haijalishi tumetiwa nanga pale, pale pale katika Yesu. Kama ni niishi nitaishi kwa utukufu wa Mungu, kama ni kifa nitakufa kwa utukufu wa Mungu, na nataka tu ni kwa utukufu wa Mungu, ndilo ninalotaka kufanya. Haya yote yatakapokwisha, sitaki kukaa tena, nataka kwenda ambako, kwenye dhawabu yangu aliyoninunulia, si niliyostahili mbali, aliyoninunulia yeye ile aliyonipa kwa neema yake. Kwa hiyo so, tunaona nuru za jioni ziko hapa, basi ya nini kupata nuru kama huna macho yoyote ya kuona jinsi ya kwenda kila mahali katika hiyo nuru za jioni? Ni nini, nuru huja kufunua jambo fulani. Hiyo ni kweli. Kama nazitu hapa, unahisi na huwezi kufahamu ni nini eh, gizani. Basi washata ni kwa ajili ya kufunua lakini hine no, itafanya nini? Naona itafanya jambo lile lile. Kule kule kufunguliwa kwa jamhuri saba kulikuwa kufanya nini, ambapo madhehebu haya yote yana yumba yumba kila mahali katika nini? Hii ni kuvunua kufafanua. Kama una macho yoyote, basi ya nini kuvunua? Hapana budi kuwe na macho kwanza na ya kuona. Hiyo ni kweli kufunua wa malaki ini kufunua wa luka mtakatifu kumi na saba thelathini yohana mtakatifu kumi na nne kumi na mbili pia yohana kumi na tano ishirini na nne kumi na sita kumi na tatu na pia kufunua ufunuo kumi moja hadi saba kule kufunguliwa kwa zile muhuri saba na ujumbe wa malaika wa saba kupungua ufunuo wakati muhuri ya jioni itakapokuja sasa kama mtu katika wakati wa Laodikia watu walikuwa nini? wa ni uchi, uchi. Vipofu. What good does light do to, nuru inafanya nini kwa kipofu? Kipofu akimongoza kipofu, si wao wote kutumbukia shimani? Uchi, kipofu, don't. wala hawajui wa hawaamini vitu kama manabii na kwa hiyo hawaliamini hawanaamini ya kwamba abo marakiine itakuwa kanisa fulani ama shirika fulani. Wakati alipokuja mara ya kwanza alikuwa mwanadamu, okuja mara ya pili akiwa na sehemumarabifu alikuwa mwanadamu, kokuja kama Yohana Mbatizaji alikuwa mwanadamu, naona mwisho wakati muruza jioni zitakapoanza kuangaza maco atafunguliwa na mtaona mnakokwenda, ndipo ule mwili seri umefanyizwa umesimama kwa miguu yake, ukisogea ukiongozwa na roho mtakatifu. Ni nini? Ye yule aliyefanya kazi juu ya manabii walioiandika Biblia, roho mtakatifu. Ye yule anayetenda kazi katika mwili uliojazwa na roho mtakatifu, alitenda kazi katika roho mtakatifu kutoka kila madhehebu ila jamaa lugha na watu maskini. Bibi mmoja hapa, yeye si mshiriki katika shirika hili ama wa shirika hili, wa kusanyiko hili, anatokea kwingine, naye alikuja asubuhi hii akachukua yeah, picha pale. Yeye alikuwa akampa mwanangu ambaye alishtuka sana, si kama aliwahi kusikia uh, juu ya jambo ile au la, sijui alikuwa na picha ya malaika huyu wa Bwana ambaye alikuwa kwenye zile nyakati za kanisa zile muhuri saba zilipofunguliwa kule nje, wakati ulio, ilipotukia. Kasema aliangalia kule nyuma, naye akaona uh, hiyo imesimama kule angani katika ndoto, naye akasimama uh, kule nyuma na akaiona hiyo, akamwona uh, mtu fulani amevaa mavazi meupe akisonga mbele na nyuma yake, kasema ilionekana kasema ndugu Branham ilikuwa ni wewe Kristo. Kasema ukasonga mbele kuingia pale, kasema nyuma yako walikuweko watu wa rangi mbalimbali wamebeba bendera Georgia, Alabama, mikoa mbalimbali, wakisonga mbele kwa hatua taratibu, wakipanda kuja kwenye kichwa ambako Kristo alikuwa akifunuliwa katika lile ono. Oh, haleluya, tukatika siku za mwisho na katika masaa ya mwisho ya siku Muna mona sasa katika neno lake na neno lake lote likivirishwa hapa hapa mbele zetu. Loho enye kanisa la Mungu ali hai, hamteni na ming'ine kwa yote yaliyo ndani yenu, sikilieni kwenye le gurudumu ndogo lilo katikati ya gurudumu. Hacheni liimarishe kila msogeo na kila mwendo ambao mnafanya kila waza ulilo nalo, hebu naliongoze na mnara huu ulio ndani yako, kwa sababu Mungu wa meketi moja kwa moja katika neno lake, na wakati huu katika nuru ya jioni, akionyesha nuru. Upovu wa popo, ungaliweza kuwasaka naye popo popo, atakuwa kipofu sana, asingeweza kuruka budi aliaye au hayawani wote wa usiku na vitu kama hivyo yeah. Komba mwiko na kadhalika, hawawezi kuona mchana, hawajuina husulini, hawawezi kuona na mruza jioni. Zimekuja kila mfano, kila mahali tuendapo, kwenye maumbile, kwenye Biblia, kwenye kanuni ambazo ambazo Danieli aliona na mfaume wa siku hizo wote waliona na mambo haya yote, kila mtu kila haya kila mwendo kila mahali katika ule mwili, inatuonyesha mahali gani hasa kwenye saa tunayoishi. Hakuna hatua nyingine inayoweza kupigwa juu yake. Kuwa na zamu ya mkono, upendo Wesley, ulikuwa na zamu ya msingi Luther, upendo hapaja kuwepo na mkubwa zaidi kamwe. Uliitwa Wamsho wa Wesley, wao waliwatuma wa mishonari kila mahali ulimwenguni, mmoja wa miamsho mikubwa sana iliyopata kufanywa katika wakati uliotangulia huo. Hivyo ukaja wakati wa Kipentekosti, hivyo vikaja vidole mbalimbali na kadhalika, wakati wa Kipentekosti wa lugha na pua na kadhalika. Sasa uko kwenye macho, utahitaji macho ya nini ama kuhitaji nuru kama macho hayo hayakuweko hapo yapate kuona macho haya na muhuri kuwepo kwanza, yapate kuona kisha. Haya yalipokuja yeye akazifungua zile muhuri saba deep, na kuifunua nuru ya jioni, akichukua siri zote zilizofichwa kote katika nyakati hizi za kanisa, na sasa akafunua kama alivyoahidi kufanya katika Ufunuo kumi moja hadi saba. Sisi hapa leo tukikaa katikati ya neno nalo na neno ikifunuliwa e kwetu na Yesu Kristo, hili ni neno la Mungu, na ili tuwe raia wake, sinabudi akutembea karibu na mwandishi wake kusudi tupate kulielewa, kusudi Lord, lipate kufunuliwa. Eh, Bwana, ungetaka nifanye nini mimi? Iwapo sina budi kwenda na kuhubiri injili inje ama italazimu nikae nyumbani haidhuru ni nini kama sinabudi kuwa mke mzuri wa nyumbani kama, kama sinabudi kuwa mama mzuri kama sinabudi kufanya jambo hili lile ama lile lingine haidhuru ni, ni nini kama sinabudi kuwa mkulima kama mimi haidhuru ni what what nini bwana ungetaka nifanye nini hivyo sivyo sauli alivyopasia sauti kule bwana ungetaka nifanye nini yeye alikuwa anashuka kwenda kwen, kulifunga kanisa lote ngerezani, lakini basi akapaza sauti, ungetaka nifanye nini? Wakati ile nuru ilipowashwa kama mwali mkubwa wa moto mkubwa ukininginia juu yake, ungetaka nifanye nini? Waza ile neno nzuri la kufunga nalo na kusema, Bwana ungetaka nifanye nini? wakati inapoona andiko hili limefunuliwa kikamilifu, right sana. Sasa hivi, Bwana ungetaka nifanye nini? Natuinamishe vichwa vyetu. Nataka kila mtu hapa kuichunguza mioyo yenu. Sasa nakuuliza swali hilo, Bwana ungetaka nifanye nini? Nanyi watu kama mngali mko kwenye simu huko nje, kila mahali nchini, inamisheni vichwa vyenu, namuulize Bwana ungetaka nifanye nini? inapowatambua ya kwamba kila siku haina budi kuhesabiwa. Nami naomba ya kwamba utamsaidia, Bwana, kuishi ili kwamba kila siku itahesabiwa kwa ajili ya heshima na utukufu wako. Naomba ya kwamba utamsaidia kila mmoja kila mahali nchini na hao hapa ambao wako matanini, tunapochunguza eh, mioyo yetu na kusema, Bwana, ungetaka nifanye nini? Ningeweza kufanya nini, Bwana, kuendeleza ukaume wako na huduma yako. Tujalie Mungu tuchunguze mioyo yetu na utujaribu, kama kuna uovu wowote ndani yetu Bwana, uchoyo wowote, makusudi yoyote mabaya, amani mbaya, eh Mungu tusafishe kwa damu ya mwanao Yesu Kristo, ambaye kwa unyenyekevu tunaukubali upatanisho wa mauti yake na kufuka kwake na tukihesabiwa haki kwa kuamini ya kwamba yeye alifanya jambo hili, kwa furaha tunakubali mpango wa wokovu ambao wewe ulitutupa sisi, kwetu sisi. Baba, tunakushukuru kwa ajili ya ujumbe wa siku hii ule tunauamini na ambao tunaosikilia kujua na kuamini ya kwamba ni neno lako na ujumbe wako sikusudi tuwe tofauti tu na watu wengine mbali, kujaribu kuwa zaidi kama Yesu Kristo ambaye ndiye mfano wetu. Mungu mpendwa, lezo zimewekwa hapa na kuna watu walio wagonjwa kila mahali. Nami mwenyewe Bwana, nimechoka na kudofika asubuhi ya leo, naomba ya kwamba utatusaidia uta, uta, uta, Mungu mpenzi, tutakutegemea wewe, ututie nguvu, wewe ndiwe nguvu zetu. Umewasaidia wengi sana Mungu mpenzi juzi juzi juzi, juzi, nikifikiria kule chini tuni, nikitembea huku na huko, pamoja na ndugu Bank, wakati madaktari moyo wake morning, ulikuwa na hali mbaya sana, hata alitembea kwa shida. And alafu kifikiri jingi nini kikuwa na kununu hata kidogo kule juu, nikitembea kwenye ile milima. Baada ya ile ono, sinabudi kumpata yule simba, sinabudi kuhakikisha yule simba amewawa Alafu nikishuka kuja na ni kule na nikisimama kule kwenye hawa wafa na kuziona nguo zake zote zimening'inia chini, macho yake yameingia ndani, nikasema Mungu, kama unaweza kuonyesha ono mahali aliposimba, bila shaka unaweza kuonyesha juu ya ndugu Wood, kisha ikaja mwekee mikono naye huyu hapa leo anarudi ndugu yetu Banks tena mwenye nguvu, akimbia kupandisha na kushuka ile milima. Jinsi tunavyokushukuru Mungu mpenzi, wewe ni Mungu yeye jule kwetu sisi sote, kama vile ungekuwa kwa ndugu, unajua ya kwamba unampenda kwa maana yeye ni mtumishi wako mwaminifu na mnyenyekevu nami naomba Mungu mpendwa ya, ya kwamba us, uta utamshughulikia kila mmoja wetu na kutusamee dhambi zetu na kuyaponya magonjwa yetu ya miili yetu, tufanye kuwa kama wewe tay, zaidi we siku baada ya siku Bwana, hata takapofikia kimo hicho kikamilifu cha Yesu Kristo. Tujalie Bwana, natumaini ya kwamba wewe umeuchunguza kila, kila moyo sasa, na tunajua la kufanya. Tunakuomba utubariki sasa katika jina la Yesu. Na wakati tumeinamishwa vicho vyetu, kuna yeyote aliyeko hapa ama kule nje, kwenye kwenye simu, kila mahali njini, ambaye akitaka tu huku kiomba na vito vyenu imeinamishwa, hebu umwinulie tu Mungu mkono wako. Sasa hivyo tu ndivyo anivyoweza kufanya. Kuna msongamano humu asubuhi hii, mwinulie tu mkono wako. Uka, useme Mungu, nifanye nifanane zaidi na Yesu. Na nataka kufanana zaidi na Yesu. Mungu akubariki uko nje, kila mali injininikona, kila mali, umati mkubwa mno, pia wangu umeinuliwa. Nataka kufanana zaidi na yeye. Nichunguze Bwana uone kama kuna uovu wowote ndani yangu, uondoe na nataka mini tuko hapa muda tu fulani, hata hivyo tutaondoka. your... kama wewe una... or, or, or, or, kama haiduru wewe unani board, utajiri jinsi gani, umaskini jinsi gani, ukijana jinsi gani, umzee jinsi gani. Nilipokuwa nimesimama jana kati ya kundi ndogo za watu maskini kule juu sana kwenye mlima fulani, kule chini kwenye kwenye kijito kulikuweko na maskini familia fulani. So kule mtu ambaye nimekuwa nikimzungumzia juu ya Mungu kwa muda mrefu sana akashuka akaja wives, kini, mkewe, churning, watoto, saba, ama, yeah, yeah, maskini mchewe watoto saba ama wa nane, yeye maskini jamaa mrefu aliyekonda huko nje akijaribu kufanya kazi dola chache kwa siku na mtu fulani akamruhusu kuishi katika kijumba kidogo. Na huyo pale mke wake juu pale karibu tayari kupata mtu mwingine, naye alikuwa na shoka kubwa na pana kule juu, akata kuni kuziangusha, mtoto mchanga kwenye paja moja, akizivuta zile kuni pamoja na mtu mwingine akashuka akaja kupata kuni hizo kuhifadhi mafurasadi kwenye makopo wasije wakapata njaa kwenye msimu wa kipupwe. Jamani, uh, jinsi tulivyosikitikia! Mimi na ndugu Wood tukaondoka tukaenda, tukachukua gari kubwa, tukaenda kule na kumkatia uh, kuni zake, tukazileta, tukaziingiza ndani. Yeye yeah, masikini mwanamke mwenye shukurani akisimama uh, pale tu, ilimsikitikia nasi, tuliendelea and kumwombea. Basi mtoto wake mchanga, mchanga akapata kifafa, tukaondoka, tukaenda kumwombea yule mtoto mchanga, na Mungu akamponya na juzijuzi, mumewe alikuwa na ugonjwa wa mshipa, naye akaingia. Nimekuwa nikizungumza naye, alifuta sigara, watu wawili. Mwanamke alitumia tumbako na mwanamume mwana mwana, pia ni kawaida ya watu wa milimani. Ndipo basi nikaendelea kuzungumza nao juu ya jambo hilo. Na jana asubuhi nilipoenda kule kwenye mapambazuko, huyo hapa yule mwanamume mwana mwana. Anakuja akitembea ameunganisha mikono yake pamoja na akasema ndugu Bene, mimi ni mtu aliyebadilika. Akasema nimevuta sigara yangu ya mwisho, nami niko upande wa Bwana. Na mke akasema e, e, ndiyo kwanza nivute sigara yangu ya mwisho pia. O, oh, pale ni mbegu, mimi Bwana nimeitia maji, nitaitilia maji mchana na usiku, wasije wengine wakainyakuwa kutoka mikononi mwangu. oh, e, Mungu, Mungu turehemu, sasa naomba right na utupe shauku mioyo yetu heart, maana mioyoni mwetu tunataka kutumikia wewe. Sasa Baba, wote wako mikononi mwako kila mahali, wani watoto wako washughulikie uh, kulingana na rehema Bwana, si katika hukumu, bali katika rehema tunaomba, katika jina la Yesu. Amina. Munampenda oh, moyo wako wote sasa nini, mliona lesa hizi mnaweza kuzichukua. Na sasa ibada zetu nafikiri zinaanza mapema kidogo, saa moja ama kitu kama hicho. Ndugu Devu atatangaza jambo hilo katika dakika moja juu ya wakati wa kuanza, na kuna ubatizo nafikiri, asubuhi ya leo maji yako tayari. Kama mtu fulani yuko hapa na bado hajabatizwa katika jina la Bwana wetu Yesu Kristo, mbona bila shaka ni maji yako tayari kwa ajili ya ibada ya ubatizo. Tunafurahia sana ndugu wote wahudumu na muona ndugu. Uh, mkutano wako ulikuwaje? uliendelea sawa, ndugu pane na ndugu matini na lo wako wengi wao sana hapa, ndugu liba lo, kuna wahuduma tu kila mahali. Bila shaka tunathamini sana kweko kwenu hapa, mkishiriki pamoja nasi katika neno. Labda huenda msikubaliane eh, nami kikamilifu kabisa juu ya hili. Siwaombi mfanye hivyo, naona jambo tu ni kwamba eh, lifikirieni tu mnaloniambia mimi. Uliwazia kama wahuduma wangechukua kanda hii alafu waseme, "vema, sikubaliani nayo." Hiyo ni sawa, ndugu yangu. Huenda ikawa labda unawachunga kondoo fulani, wa walishe chochote unachotaka kualisha. Inajaribu sana niwezavyo kudumu kwa unyovu na neno, kwa ajili ya hawa ambao wamewekwa mikononi mwangu, kwa ajili ya Mungu. Maana kondoo huhitaji chakula cha kondoo. Bila shaka, kondoo wangu huisikia sauti yangu, na hilo ndilo tunaloishi kwalo, kila neno litokalo, si yote, si neno moja mara hii na mara nyingine mbali kila neno litokalo kinywani mwa Mungu, ilo ndilo ambalo watakatifu wanapaswa kuishi kwalo. Ebu sasa tusimame kwa miguu yetu huku tumeinamisha vichwa vyetu. Alafu ndugu Neva, una kitu unachotaka kuambia right. ndugu man Rema, kila mtu anajisikia vizuri and... semeni amina. Vema, sasa ebu tuinamisha and... vichwa vyetu, nitamwomba ndugu Livael kama anaweza kuja hapa ama anaweza tafadhali, nenda kule. Ndugu Veil kama ukiweza, ndugu Veil ni ndugu yetu hapa, mwandishi wa vitabu, naye anatayarisha kile kitabu sasa, sile nyakati saba za kanisa na anashughulikia zile muhuri saba, na hivi karibuni tunatumainia tutavitoa hivi karibuni sana. Vyema ndugu Leo, Mungu akubariki.